Nhiều yếu tố tác động vào đời sống sức khỏe của con người chúng ta làm cho tuổi thọ của con người ngày càng rút ngắn lại. Hơn nữa cũng có thể do chính con người chúng ta vẫn đang duy trì những thói quen xấu làm ảnh hưởng đến sức khỏe của chính mình. Để kéo dài tuổi thọ của mình thì hãy từ bỏ những thói quen này nha.

Thức khuya

Khi chúng ta thức khuya thì đồng nghĩa với việc các cơ quan trong cơ thể của mình cũng phải thức cùng chúng ta từ đó làm rối loạn các chức năng của cơ thể chúng mình.

hình ảnh

Thói quen ăn đêm

Không để cho dạ dày được nghỉ ngơi và chúng ta thường xuyên ăn đêm sẽ làm cho dạ dày phải làm việc liên tục, lâu dần cũng sẽ ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa của mình.

Xem điện thoại trước khi ngủ

Ánh sáng xanh của điện thoại sẽ làm cho mình ngủ không được ngon giấc cũng như khó thức dậy vào hôm sau hoặc rất mệt mỏi khi bắt đầu ngày làm việc mới.

Hút thuốc lá

Thuốc lá không chỉ ảnh hưởng đến phổi mà còn ảnh hưởng cả đến những cơ quan khác, nếu không muốn tổn hại đến cơ thể thì hãy từ bỏ thuốc lá từ giờ đi nhé.

Đặt điện thoại gần cơ thể khi ngủ

Nhiều nghiên cứu chỉ ra rằng khi ngủ nếu như chúng ta để điện thoại quá gần cơ thể của mình sẽ ảnh hưởng đến não bộ của chúng ta do từ trường từ điện thoại.