Em bị da đầu mẫn cảm cứ gội qua những loại dầu gội thơm mượt tóc như sunsilk, hay dove là bị gàu, suốt ngày chỉ có thể gội nhữn dầu gội đầu trị gàu thôi. Sau nhiều năm thử qua nhiều cách trị gàu thì em mới đúc kết ra bao nhiêu đây cách. Sẵn lên đây chỉ cho các bạn luôn.

Cách 1: Gội đầu bằng vỏ bưởi và bồ kết.

hình ảnh

Bồ kết mình mua về nướng lên rồi giã sơ cho nát sau đó bỏ vào nối cho vỏ bưởi và nước vào nấu 1 tiếng. Sau đó chắt nước cốt bỏ vào bình cất tủ lạnh. Mỗi lần gội đầu mình chỉ cần đổ một ít ra một cái ca. Chế lên đầu và xoa bóp rồi xả lại với nước. Tuần gội 2 lần thấy gàu đỡ hẵn, mà tóc còn mọc nhiều và dày hơn.

Cách 2: Gội đầu bằng sữa tắm gội cho trẻ em.

Một lần không còn dầu gội đầu, em lấy đỡ sữa tắm gội của nhỏ cháu gội luôn. Trộm vía gội không hề bị gàu, mà giảm rụng tóc luôn. Tìm hiểu kỹ mới thấy sữa tắm gội này không có hóa chất paraben vì là hàng cho trẻ em. Mà nó còn có thành phần chiết suất thảo dược từ trầu không, nguyệt quế, khổ qua, vì thế sát trùng da đầu diệt gàu luôn các bạn ơi.

Ai bị gàu thì nên xài thử đảm bảo hiệu quả, Bạn nào ở đây xài rồi thì cho em biết với nha.

Xem thêm về sữa tắm gội Bon an baby 4 tác động ở đây nè.

https://anduocmart.com/mach-me-nhung-bai-thuoc-co-the-tri-rom-say-cho-be-tai-nha.html