Nếu bạn cảm thấy mình đang gặp khó khăn trong cuộc sống như tôi trước đây, thì đây là bài viết dành cho bạn. Tôi là một người khá nhạy cảm trong cuộc sống, hay để ý nhiều chi tiết nhỏ nhặt, cho nên mà đầu óc tôi lúc nào cũng căng thẳng, luôn cảm thấy bực mình. Vì là một trưởng phòng của bộ phận kế hoạch phát triển.

Nghe tên chức vụ thôi là đã thấy công việc cần rất nhiều sự sáng tạo và linh hoạt rồi đúng ko? Lượng công việc cùng với tính cách hay nhạy cảm như vậy, tôi trở nên thường xuyên cáu gắt, đau đầu và hay mệt mỏi rã rời, sức khỏe dần suy yếu đi. Thế là tôi lên internet để xem có cách nào có thể cải thiện, làm tình trạng này của tôi giảm thiểu hay không. Thế là người ta đề xuất phương pháp ngồi thiền cho tôi. Lúc đầu tôi không tin cho lắm. Nhưng sau khi thử làm rồi mới thấy, nó hiệu quả không ngờ luôn.

Đầu óc của tôi khi ngồi thiền như được tịnh tâm lại, thư giãn và suy nghĩ về việc mình đã làm. Bạn biết không? Từ lúc hình thành được thói quen ngồi thiền thì mọi thứ xung quanh tôi như được làm mới hoàn toàn. Tôi đã ít nhạy cảm hơn trước kia rất nhìu, sự sáng tạo và niềm đam mê công việc cũng trở lại với tôi. Đầu óc cũng minh mẫn hơn, không còn thường xuyên cảm thấy cáu gắt, bực mình nữa. Bạn hãy thử giống tôi xem nhé, tôi tin chắc đây sẽ là giải pháp lành mạnh và tuyệt vời cho những ai đang gặp tình trạng như tôi lúc trước. Chúc mọi người có nhiều sức khỏe để vượt qua được dịch bệnh.

11 cách dễ ngủ hơn - Mỗi Ngày Học Hỏi Chia Sẻ Vui Khoẻ