CÓ thể nói về vấn đề này thì chắc cũng nhiều người nhột lắm đây. Vì đa phần công việc chúng ta hàng ngày như công việc gắn liền với máy tính hay học tập thì không thể nào tránh được tình trạng ngồi ù lì lâu một chỗ suốt mấy tiếng đồng hồ. Có nhiều người không để ý đến điều này, vì nghĩ đó là tính chất công việc cũng như học tập của mình thì không thể thay đổi được gì. Nhưng bạn có biết không nếu như không cải thiện nó sớm điều này nó có thể là mầm mống có thể gây ra nhiều hệ quả nghiêm trọng đến vấn đề sức khỏe của bạn. Cho nên đừng có chủ quan mọi người nha. Ngồi lâu quá khiến cơ thể kiệt quệ cũng như ảnh hưởng đến tâm lý của bạn mỗi ngày nữa. Để có thể ngồi đúng cách và ngăn chặn được những hệ lụy tiêu cực, nó sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến sức khỏe cũng như ảnh hưởng đến năng suất làm việc, năng lượng của bạn trong ngày. Dù biết như thế vẫn có rất nhiều bạn vẫn nói là nhưng đâu thể nào bỏ việc khi ngồi quá lâu. Sao lại nghĩ  rằng mình bỏ việc trong khi các bạn có thể cải thiện được nó mà.

Đầu tiên thì những chuyện xảy ra nếu như bạn ngồi quá lâu trong một ngày thì việc bạn có thể bị mắc phải chính là: giãn tĩnh mạch, bắt đầu bị đau thắt lưng, đau lưng, ung thư trực tràng, ảnh hưởng đến vấn đề tim mạch, cổ họng của bạn bị đau, đau khớp,.. còn những bệnh khác có thể xảy ra nếu như bạn cứ ngồi quá lâu trong suốt thời gian dài. Hãy cùng mình ngày hôm nay để điểm qua một số cách nho nhỏ nhưng mà nó có võ này nhé. Mọi người cũng quên bình luận cũng như là nhắc nhở bạn bè, người thân mình xung quanh để tránh phải những tình trạng này nha, nhất là các anh chị em làm việc văn phòng đó. Vậy bạn nên làm gì khi gặp phải vấn đề này?

Nếu công việc của bạn bận tới cỡ nào, bạn dành thời gian nhiều cho việc ngồi học thì cũng đừng quên dành cho mình khoảng 10 - 20 phút để nghỉ ngơi, đừng bỏ qua việc kiểm tra lại tư thế ngồi của mình, cũng nên lâu lâu thay đổi tư thế ngồi làm việc, ngồi học của mình để có thể khiến cơ thể được hoạt động. Hãy dành thời gian với một số động tác giãn cơ tại chỗ để không bị đau lưng nha. Nếu bạn phải ngồi làm việc hơn 8 tiếng thì nên đứng dậy 16 lần cũng tầm 2 phút/1 lần đứng lên hoạt động, dù bận cỡ nào mong rằng bạn sẽ dành thời gian tầm 30 phút mỗi ngày để tập thể dục để phòng ngừa được các bệnh được nêu ở trên.