Mỗi khi thời tiết thay đổi, mưa nắng thất thường mình rất hay bị ngứa mũi, chảy nước mũi, rồi hắt hơi liên tục rất khó chịu. Mình tìm hiểu thì đó là triệu chứng của bệnh viêm mũi dị ứng. Nhưng bệnh này lại không có thuốc chữa dứt điểm thì phải. Mà phải sống chung với nó suốt đời :(:(:(

Mùa này thời tiết thay đổi liên tục nên mình lại càng bị nặng. Uống thuốc thì cũng chỉ khỏi vài hôm thôi, thời tiết thế này là mình lại bị lại. Cảm thấy rất mệt mỏi khó chịu. Ngày trước mình cũng hay dùng mấy thuốc xịt mũi, nhỏ mũi nhưng mấy chị bán thuốc bảo thuốc xịt mũi không được dùng dài ngày vì nhiều tác dụng phụ nên mình cũng sợ. Gần đây nghe nói có thuốc xịt mũi Nozeytin (Nozeytin hay Nozeitin ko bit mình viết có đúng ko) nhạy lắm, mà có thể dùng thường xuyên vì không có tác dụng phụ. Mình đọc trên mạng thì hình như thuốc xịt mũi Nozeytin này có thành phần Azelastin j đó là chất chống dị ứng ngăn chặn phản ứng dị ứng của cơ thể nên ko bị tác dụng phụ như các loại thuốc xịt mũi trên thị trường. Cơ mà cũng không biết thế nào. Có mẹ nào có kiến thức về vụ này hoặc đã dùng thuốc xịt mũi Nozeytin rồi cho mình xin ít kinh nghiệm ạ.

Và nếu mua Nozeytin thì nên mua ở đâu để đảm bảo ạ. Tại giờ hàng giả nhiều quá. Hoặc diễn đàn mình có mẹ nào bán thuốc xịt mũi Nozeytin này thì giới thiệu cho mình với ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều!