Công nhận ai cũng mong muốn có một sức khỏe tốt nhưng lại luôn bảo là không có thời gian để tập luyện. Đứng thật ra là vậy, bản thân mình trước kia cũng như thế. Luôn có rất nhiều lý do cho sự thụ động của bản thân. Và xem dưới đây có nằm trong một số lý do đang cản bạn bước đến phòng tập không nha:

• Dành thời gian cho những bữa tiệc liên tục

Bạn đang giai đoạn ăn uống một cách vô tội vạ và không kiểm soát những gì bản thân nạp vào, không tập luyện và cho rằng nên ngừng tập luyện vì nghĩ rằng nên để qua  cái thời gian của những buổi tiệc tùng, một tuần, hai tuần hay tháng sau thì sẽ trở lại với phòng tập còn kịp mà. Không sao cả.

Lời khuyên: Trở lại tập luyện ngay đi, đừng trì hoãn quá lâu sẽ khiến bản thân làm biếng và ngại đến phòng tập. Sẽ khó khăn hơn nhiều để bù đắp cho nhiều ngày hoặc nhiều tuần bỏ qua tập luyện. Quay lại ngay khi bạn có thể. 

• Công Việc 

Có quá nhiều dự định đã và đang diễn ra trong suốt quá trình bạn đi làm, và bạn phải dành nhiều thời gian hơn cho công việc mỗi ngày, và công việc đòi hỏi bạn phải thức khuya để hoàn thành. Như vậy làm việc 1 ngày hơn 10 tiếng có làm bạn không còn thời gian để đến phòng tập có đúng vậy không?

Lời Khuyên: Hãy sắp xếp linh hoạt hơn cho việc tập luyện

Bạn phải nên nhớ rằng không phải việc gì cũng diễn ra theo đúng như ý mình đề ra. Khi đó bạn phải điều chỉnh để đảm bảo bạn sẽ đạt được mục tiêu của mình. Một ví dụ cụ thể cho bạn, nếu tất cả bài tập ngực của bạn trong 1 buổi tập là 16 hiệp, bạn có thể tập 1 nửa số hiệp đó thay vì bỏ hoàn toàn buổi tập.

• Làm Biếng

Sẽ luôn có một tràn lý do để bạn không thể đi tập như là bây giờ trễ rồi, sớm quá, trời đang mưa, trời nắng quá, phòng tập giờ này đông lắm, mới làm về mệt quá,... rất nhiều lý do chống chế cho sự lười biếng của bản thân đúng không?

Lời Khuyên: Hãy nhớ lại lý do vì sao mình bắt đầu đến phòng tập trước đây, những mục tiêu bạn đặt ra là gì, và nó đã tiến triển đến đâu rồi, bạn đã đạt được mục tiêu mình đặt ra chưa. Hãy lấy đồ, đến thẳng phòng tập và bắt đầu tập luyện ngay!

Chúc mọi người có những buổi tập luyện thật hiệu quả và đừng lý do cho sự làm biếng của mình nhé!