Chào các mẹ! Em 34 tuổi, đang mang thai tuần thứ 15 ạ. Từ khi mang thai, tháng nào vợ chồng em cũng đi khám thai hết. Thế nhưng, em mới chuyển đến Hà Đông, lạ nước lạ cái nên chưa tìm được địa chỉ khám thai nào gần nhà.

Chả là ngày trước mỗi lần đi khám tại các bệnh viện lớn, em đều phải mất rất nhiều thời gian chờ đợi vì đông đúc. Có ngày, em và chồng phải thức dậy từ 5 giờ sáng mà tới bệnh viện đã đông nghẹt. Đã thế, thời gian bác sĩ khám còn nhanh nữa. Nhiều khi có thắc mắc nhưng về nhà mới nghĩ ra hay chưa kịp hỏi bác sĩ thì lại phải tranh thủ kẻo đến lượt các mẹ khác… Nói chung là mất nhiều thời gian di chuyển, chờ đợi mà kết quả vẫn không ưng ý các mẹ ạ!

Vì vợ chồng em sống chung với mẹ chồng nên việc ăn uống, sinh hoạt của em đều được mẹ chồng “kèm cặp”. Mẹ chồng em là một người kỹ tính. Vì vậy, bà rất khó trong chuyện dinh dưỡng cho con, nào là nên ăn gì, không nên ăn gì, nghe nhạc nào thì tốt, vận động như thế nào để con khỏe mạnh ngay trong bụng mẹ… Mẹ cũng khuyên em không nên di chuyển xa kẻo lỡ động thai thì khổ, nên tìm bệnh viện hay phòng khám nào tốt, gần nhà cho thuận tiện.

Dạo gần đây, em thấy chứng buồn nôn giảm, thay vào đó là chứng táo bón xuất hiện. Mẹ chồng nói đó là những dấu hiệu bình thường, không phải lo lắng gì cả nhưng em vẫn hơi sợ, chắc phải đi khám để được bác sĩ tư vấn rõ hơn.

Tình cờ hôm trước qua nhà hàng xóm chơi, chị hàng xóm hỏi chuyện và mách em nên đến phòng khám 88B để được các bác sĩ khám và tư vấn. Chị cũng chia sẻ, khi mang thai bé Na, chị cũng thường xuyên tới phòng khám này. Ngoài khám thai và siêu âm thai, phòng khám 88B còn là nơi canh trứng và khám phụ khoa uy tín.

May quá, phòng khám này gần nhà em. Sẵn tiện chủ nhật cả hai đều rảnh rỗi, em và chồng đi đến phòng khám 88B khám và siêu âm thai.

Mẹ đi khám và siêu âm thai tại phòng khám 88B - Ảnh minh họa

Đúng như lời chị hàng xóm nói, phòng khám 88B rất sạch sẽ, cơ sở vật chất hiện đại. Bước vào phòng khám, em được nhân viên tư vấn nhiệt tình và hướng dẫn các thủ tục cần thiết. Chỉ chờ khoảng 5 phút là được gặp bác sĩ các mẹ ạ! Công nhận, bác sĩ làm việc có tâm dễ sợ. Em chỉ mới thắc mắc một chút xíu thôi là bác sĩ đã giải đáp cặn kẽ rồi. Về vấn đề táo bón, bác sĩ nói đây là một biểu hiện bình thường, không nên lo lắng.

Không chỉ vậy, bác sĩ còn tư vấn nên ăn uống như thế nào, vận động ra làm sao trong suốt quá trình thai kỳ để con sinh ra khỏe mạnh, thông minh. Chi phí khám và siêu âm ở đây cũng ngang với các cơ sở khác mà còn không phải chờ đợi nhiều. Em ưng quá! Chắc phải tới 88B thường xuyên hơn.

Mẹ nào ở Hà Đông, nhất định không được bỏ qua phòng khám 88B đâu nha. Ở đây, bác sĩ tận tâm, có chuyên môn cao; cơ sở vật chất hiện đại, sạch sẽ mà giá cả cũng phải chăng nữa đó. Em thích nhất là khoản không phải chờ đợi mất thời gian các mẹ ạ, đó mới là chuyên nghiệp!

Mong rằng chia sẻ của em sẽ giúp ích cho nhiều mẹ nha!