Thật sự là phải viết ngay một cái bài viết này để cảnh tỉnh các bạn trẻ bây giờ là xin đừng thức khuya nữa. Các bạn có biết là thức khuya nó có hại đến sức khỏe của mình như thế nào hay không? Đừng đem tính mạng của mình ra đùa giỡn như vậy nữa, bạn đang làm cho sức khỏe của mình ngày một đi xuống bởi vì cái tình trạng thức khuya của bạn đang kéo dài đó. Hãy dừng ngay cái việc thức khuya đó đi, cho dù chúng ta có cố gắng làm việc, hãy cố gắng học thì hãy tranh thủ sắp xếp thời gian làm cho thật sớm chứ đừng để quá khuya để làm những cái việc đó rồi từng ngày từng ngày sức khỏe của bạn sẽ ngày một đi xuống trầm trọng, và đến một lúc nào đó bạn sẽ cảm thấy hối hận cũng không còn kịp nữa đấy. Và cũng đặc biệt khuyên rằng những bạn trẻ nào hay thức khuya để chơi game thì chắc chắn là hãy dừng lại ngay cái thói quen hằng ngày đó, bởi vì nó không giúp ích gì được cho chúng ta mà sức khỏe của các bạn sẽ bị ảnh hưởng rất là nghiêm trọng về sau này. Nếu mà chúng ta có xuyên đọc báo thì chắc chắn cũng sẽ gặp những bài báo là cảnh báo các bạn thức khuya rồi đúng không. Có rất là nhiều người bị cướp đi tính mạng của mình trong khi còn rất là trẻ vì cái sự trả giá cho cái sự thức khuya của mình đấy.

Nếu bạn không muốn tính mạng của mình bị đe dọa như vậy thì hãy nên dừng ngay cái việc thức khuya và tập làm quen với việc ngủ sớm. Bởi vì ngủ sớm đó sẽ đem lại cho chúng ta một cái sức khỏe rất là tốt, và chắc chắn khi mà bạn thức dậy bạn sẽ có một cái tinh thần thoải mái, phấn chấn hơn rất là nhiều. Còn nếu như mà bạn suốt ngày cứ thức khuya đến 2-3h sáng như vậy thì chắc chắn khi mà thức dậy thì bạn sẽ cảm thấy cơ thể rất là mệt mỏi và thiếu đi sức sống rất là nhiều. Cho nên là đừng bao giờ xem thường tính mạng của mình nữa, nhất là sức khỏe của mình hãy nên biết trân trọng nó.