Với nghiên cứu về Hợp chất Fucoidan của y học hiện đại, các bệnh nhân ung thư có tia hy vọng được cứu rồi các mẹ ạ. Đây, để em kể các mẹ nghe hành trình của dì em từ… cửa tử đã hồi sinh như thế nào nhé!

Ung thư, chẳng cần biết là ung thư vú hay ung thư gì nhưng chỉ cần nghe thông báo đó từ bác sĩ thì ai dù mạnh mẽ đến mấy cũng phải sụp đổ hoàn toàn phải không các mẹ? Dì em cũng không ngoại lệ.

Dì là phó giám đốc của một công ty, tự tin, mạnh mẽ, bản lĩnh. Dì có gia đình hạnh phúc với 2 con xinh đẹp, ngoan ngoãn và người chồng hết lòng yêu thương vợ. Cứ ngỡ cuộc đời dì vậy là viên mãn, nhưng rồi, một ngày dì thức dậy thấy bên ngực đau nhói, đi khám: là ung thư vú các mẹ ạ!

Cầm kết quả trên tay, dì vẫn không tin nên đã đến các bệnh viện khác kiểm tra lại. Sau năm lần bảy lượt chụp hình, siêu âm, xét nghiệm các kiểu tại nhiều bệnh viện, kết quả vẫn là ung thư vú. Nhận được tin này, không chỉ dì mà dượng em và gia đình hai bên như sụp đổ vì ai cũng biết, dính vào ung thư chỉ có chết mà thôi.

Chỉ sau một tuần phát hiện bệnh mà dì sút mất 3kg, dì không thiết ăn uống gì và suốt ngày khóc lóc, ủ rũ, thậm chí cũng không ngủ được vì nỗi ám ảnh sợ mình nhắm mắt là sẽ mãi mãi rời xa con, rời xa gia đình. Nhìn dì, giờ đây không ai còn nhận ra người phụ nữ tự tin, xinh đẹp và bản lĩnh trước kia. Dì tiều tụy, hốc hác thấy rõ.

Thấy vợ tuyệt vọng, dượng em cũng tạm gác lại công việc và đưa dì đi chạy chữa. Dù ai cũng động viên dì nhưng sau 1 tháng thì dì lại sút tiếp 5kg nữa, thương lắm các mẹ ạ! Nếu đọc đến đây, có lẽ các mẹ nghĩ cái chết sẽ đến với dì em thật nhanh phải không, chỉ sau 1, 2, 3 tháng nữa? Bởi ung thư vú hay ung thư gì cũng vậy, ngoài điều trị bằng thuốc thì tinh thần người bệnh rất quan trọng, nó gần như quyết định tất cả sự sống còn của bệnh nhân.

Nhưng, có lẽ nói các mẹ không tin nhưng hiện nay dì em đã ổn, ăn được ngủ được, da dẻ hồng hào và tinh thần lạc quan trở lại. Tất cả bắt đầu từ một duyên may hay đúng hơn là sự tình cờ. Hôm đó dượng bận nên em đưa dì đi khám, lúc ngồi chờ dì tình cờ gặp lại người bạn cũ, cô ấy cũng đi khám ung thư. Bạn của dì bị ung thư nhưng thần sắc rất tốt, không ai nghĩ là bệnh nhân cả.

Cuộc đời đúng có nhiều cái không ngờ, người bạn đó giống như vị cứu tinh của dì và cả nhà em vậy. Trước đó ai nói gì dì cũng không nghe, không tin cứ nghĩ phần đời của mình đã hết. Nhưng chỉ sau cuộc gặp tình cờ đó dì như biến thành người khác khiến ai cũng ngỡ ngàng. Dì bắt đầu nói cười sau những tháng ngày ủ rũ, tuyệt vọng. Dì bắt đầu chấp nhận sự thật và lên kế hoạch cho hành trình chống ung thư vú tìm lại sự sống của mình.

Thì ra, dì được người bạn tặng cho “liều thuốc quý” này các mẹ ạ, cuốn sách “Hợp chất Fucoidan mang lại sức khỏe và hy vọng” – một tài liệu hay với nhiều thông tin bổ ích trong việc tìm ra các phương pháp mới hỗ trợ điều trị ung thư của TS. BS người Nhật Daisuke Tachikawa. Ông là Phó viện trưởng của Bệnh viện Wakamiya, Giám đốc Viện nghiên cứu Fucoidan NPO, Nhật Bản và là một trong những bác sĩ điều trị ung thư giỏi nhất Nhật Bản.

Sách chia sẻ về Hợp chất Fucoidan – một chất được chiết xuất từ các loại tảo nâu quý của Nhật như Mozuku, Mekabu và Kombu cùng thành phần từ sợi nấm Agaricus. Theo đó, Fucoidan được cho là giúp tiêu diệt tế bào ung thư với 3 cơ chế ưu việt: kích thích quá trình tự hủy diệt của tế bào bất thường; tăng cường hệ miễn dịch, làm giảm tác dụng phụ của hóa xạ trị và ngăn chặn quá trình hình thành mạch máu mới. Khi bệnh nhân được hỗ trợ điều trị bằng Hợp chất Fucoidan, các tế bào ung thư yếu dần đi, thu nhỏ lại và cuối cùng tự tiêu biến. Đặc biệt, Hợp chất Fucoidan còn giúp đánh thức khả năng tự làm lành vết thương tự nhiên của cơ thể, tạo thành phản xạ tự nhiên - tấn công các tế bào ung thư triệt để ngay khi phát hiện ra chúng.

Ngoài ra, còn có những câu chuyện thực tế mà bác sĩ Daisuke ghi chép lại trong quá trình điều trị những bệnh nhân bị các loại ung thư khác nhau. Họ dùng hợp chất Fucoidan để hỗ trợ sức khỏe và có những kết quả tốt như thế nào. Đọc được những câu chuyện thực tế này làm dì lạc quan và phấn chấn hơn hẳn. Nhìn dì hiện giờ như vậy nhà em ai cũng vui.

Sinh – lão – bệnh – tử đây là vòng quay cuộc đời của một con người, dẫu ai rồi cũng sẽ phải chết nhưng thật sự trong cái khoảnh khắc chứng kiến người thân của mình sắp chết mới thấy sự sống quý giá biết chừng nào. Em chia sẻ câu chuyện của dì với mọi người để nhắn nhủ rằng: Ung thư không đáng sợ, chỉ có tinh thần suy sụp mới đáng sợ. Đúng vậy tinh thần rất quan trọng đối với bệnh nhân, nhất là bệnh nhân ung thư các mẹ ạ!

Và cuốn sách “Hợp chất Fucoidan mang lại sức khỏe và hy vọng” bản thân em cũng tò mò nên có đọc qua và thấy đây đúng thật là cuốn sách rất hữu ích mọi người nên đọc chứ không chỉ các bệnh nhân ung thư. Đọc để hiểu hơn về bệnh ung thư và biết cách đối phó, dự phòng trước các bệnh ung thư quái ác các mẹ nhé! Em chụp bìa cuốn sách để các mẹ có thể tìm dễ dàng nhé!

Sách được bán tại: Công Ty TNHH “Sức Mạnh Kỳ Diệu Của Fucoidan”.

Địa chỉ tại TP.HCM: Phòng 3A, tầng 33 Bitexco Financial Tower, số 2 đường Hải Triều, P. Bến Nghé, Q. 1, Tp.Hồ Chí Minh. ĐT: 028 3914 4347/ 091 650 6108

Địa chỉ tại HN: Lầu 7, phòng 702, số 39A Ngô Quyền, Hoàn Kiếm. ĐT: 024 3936 8683/ 093 402 0210

Giờ làm việc: Từ thứ 2 - 6: 8h sáng – 5h chiều; Thứ 7: 8h sáng – 12h trưa