Các mẹ ơi, chăm con nuôi con sao mà vất vả quá, không biết các ông bà hồi xưa đẻ 5,7 đứa thậm chí cả hơn chục đứa mà vẫn nuôi phà phà, sao mà em mới có đứa con, con em 18 tháng rồi nhưng em cực lắm các mẹ ạ. Cu cậu thuộc dạng sinh nhẹ ký, đã thế lại còn kén ăn, cái gì không đúng ý là y như rằng cứ phun phèo phèo, em đến phát mệt với cu cậu. Bình thường đã hay ốm thì chớ, dạo gần đây bắt đầu chuyển mùa, trời nóng lạnh mưa nắng thất thường, con em lại bị cảm sổ mũi, xong thế nào lại chuyển thành ho các mẹ ạ, tối ngủ quấy dữ lắm, tối 2-3 h sáng dậy khóc um sùm, em cũng đuối luôn, vợ chồng em bơ phờ mấy nay vì con, em nghỉ làm ở nhà cả tuần nay rồi. Cũng rửa mũi cho con này kia rồi nhưng không thấy đỡ hơn, chẳng lẽ lại phải dùng kháng sinh. Con em uống kháng sinh như cơm bữa, biết là hại nhưng chẳng biết làm thế nào. Mấy hôm nữa mẹ chồng em lên chơi, sợ lại bị mắng là nuôi con vụng như lần trước, nhưng cháu nó từ bé đã hay ốm vậy rồi, em vừa tủi thân vừa xót con, chẳng biết phải làm gì. Các mẹ có kinh nghiệm giúp em với :(( Em stress quá :((