Chuột rút mọi người đã bao giờ bị chưa ạ, với mình thì không thường xuyên nhưng biểu hiện này vẫn cứ thỉnh thoảng xảy ra khi mà mình nằm lâu hay ngồi lâu lâu một chút mà muốn thay đổi tư thế thì y như rằng chuột rút lại ghé thăm, nhất là thời gian mình còn mang bầu ý thì tỷ lệ bị chuột rút có vẻ thường xuyên hơn. Nhiều lúc thì thấy bình thường nhưng nhiều lúc lại khiến mình đau điếng ngồi mãi mới hết được cơn đau chuột rút ý.

Sau nhiều lần chịu đau mình cũng biết được cách để tự chữa ngay khi gặp phải cơn chuột rút ghé thăm là khi bị chuột rút bắp chân thì mình có thể day day mạnh vào phần bắp tay bên đó khoảng vài chục cái là cơn đau chuột rút sẽ tự biến mất nha mọi người, nhớ là bị chuột rút bắp chân bên nào thì

hình ảnh

Đó cũng có thể là cách chữa mẹo đó, mọi người chẳng may gặp thì cũng thử áp dụng chữa cho mình nhé vì cách chữa này cũng đơn giản lại tự mình có thể thực hiện được mà không cần nhờ ai cả mà lại hiệu quả nữa ý. Bên cạnh đó cũng cần bổ xung thêm canxi cũng giúp giảm được tình trạng bị chuột rút này đó ạ. Mình cũng đã áp dụng cách tự chữa này trong suốt quá trình thai kỳ của mình được an toàn nên cũng muốn chia sẻ để mọi người cùng tham khảo mong rằng nó cũng sẽ giúp ích được cho mọi người.