Mỗi khi thời tiết thay đổi cũng là lúc nhiều bệnh sẽ xảy ra đặc biệt là bệnh ho. Với trẻ nhỏ và người già sức đề kháng yếu nên không thể không tránh khỏi ah. Với bài viết này mình cũng muốn chia sẻ với chị em phụ nữ chúng mình mẹo chữa ho đờm vừa đơn giản vừa hiệu quả với hoàn toàn quả bằng thiên nhiên rất dễ kiếm, mình muốn nói ở đây là quả chanh nhé.

hình ảnh

Chanh rất có nhiều tác dụng như trẻ bị ngứa thì có thể cắt ra tắm cho con. Ngoài ra chanh còn pha nước đường giải nhiệt mùa hè rất tốt. Chanh còn rất nhiều công dụng khác nữa mình muốn đề cập đến vấn đề ở đây là chữa ho đờm, long đờm rất hiệu quả luôn đó. Mẹ lấy 2 quả chanh cắt đôi ra vắt lấy nước bỏ hạt pha với 1 -2 thìa mật ong thêm nước ấm và uống khi còn ấm nhé. Mẹ có thể làm vậy ngày 2 lần, uống trong vài ngày là đỡ luôn đấy. Trẻ nhỏ thì mẹ có thể làm ít chanh và mật ong hơn. Nên làm đến đâu uống hết đến đấy mẹ nhé không nên để lại nước cốt chanh nhé nó rất đắng đó và không còn tác dụng nữa ah.

Với công thức như vậy rất đơn giản phải không các mẹ mà lại dễ uống nữa nhé, không ngọt quá và không chua, không đắng luôn. Bé nhà mình mỗi khi bị ho đờm mình làm cách này con khỏi luôn và còn thích uống đấy chứ. Nó ngọt ngọt thơm thơm mùi chanh và mật ong ý. Chúc các mẹ và các con luôn khỏe mạnh. Con ngoan ngoãn, thông minh trí tuệ nha con.