Chuyển về vấn đề kinh nguyệt là vấn đề mặc được chị em phụ nữ quan tâm nhiều nhất. Có nhiều khi đến những gì lễ Tết và đi du lịch thì thường chúng ta mong là sẽ sớm đến ngày hái dâu để có thể tận hưởng được một kỳ nghỉ thoải mái nhất. Bởi vì khi mà đến cái mùa kinh nguyệt thì chị em phụ nữ sẽ cảm thấy rất là mệt và tâm trạng không mấy được ổn định và rất khó chịu. Nó cũng ảnh hưởng nhiều đến công việc và cuộc sống lắm. Những ngày này khiến cho phụ nữ chỉ như là tay chân bủn rủn không muốn làm gì hết cho nên cũng sắp đến dịp lễ Nghĩ lớn rồi Mình cũng sẽ chia sẻ về vấn đề là ăn gì uống gì để chị em có thể ngày đèn đỏ đến sớm hơn.  Bị đầu tiên các chị em có thể làm với chính là uống nước dừa. Các bạn có thể uống từ 2 đến 3 quả ở trước ngày đến kì là sẽ giúp được điều hòa được vấn đề chu kỳ kinh nguyệt này.  Nếu như các bạn không bị dị ứng mùi Gần hay là khó chịu khi ngửi thấy rừng thì có thể giả gừng tươi và rồi hòa vào nước ấm theo tỉ lệ là 2:1.  Và chị em cũng có thể pha thêm một ít mật ong để có thể làm dịu đi cái tự ngắt của gừng để uống dễ dàng hơn nhé. Nhưng nhớ là phải uống nha Đừng uống lạnh!  Và cái mà đơn giản nhất có là uống nước ép thơm Đây là cách mà mình hay sử dụng nhất mỗi khi mà muốn có kinh nguyệt sớm Bởi vì trong dứa rất là giàu hàm lượng ram micron giúp quá trình đèn đỏ trở nên điều hòa hơn và có thể đến sớm hơn định kỳ đó.