Em lấy chồng được 2 năm nay, giờ đang bầu được mấy tháng rồi, tận hai cô công chúa lận các chị ạ. Có bầu thai đôi em cũng có chút lo lắng, nhưng bù lại được mẹ chồng chăm sóc kỹ càng nên an tâm hẳn.

Vợ chồng em bằng tuổi nhau, lão nhà em cũng bình thường không khéo lắm. Nhưng bù lại em có một bà mẹ chồng trên cả tuyệt vời. Bà gần 60 rồi nhưng tính cũng trẻ trung và khá hiểu biết. Từ lúc em với chồng yêu nhau mẹ hết lòng ủng hộ, yêu thương em lắm.

Mới về chơi mấy lần nhưng mẹ lúc nào cũng nhắn tin hỏi han xem em đi làm thế nào, có ăn uống được không? Rồi bà còn bảo em về nhà chơi thường xuyên cho quen, sau này đỡ bỡ ngỡ. Thỉnh thoảng mẹ lại mua hoa quả hay đồ ăn nhờ anh mang đến cho con dâu tương lai.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet

Lúc hai đứa quyết định cưới mẹ đích thân lên tận trên quê em để nói chuyện người lớn. Về làm dâu mẹ hai năm nay em được bà chiều lắm, sáng muốn ngủ đến mấy giờ cũng được. Chồng em mà gọi dậy mẹ còn mắng cho, bảo để nó ngủ dậy có làm gì đâu.

Cưới xong mẹ cũng không giục có bầu ngay mà còn nói với em:

“Con cứ chơi cho thoải mái chứ sinh con xong bận bịu lắm, lúc đó có muốn đi chơi cũng chẳng được”.

Mẹ còn sai con trai đưa vợ đi du lịch chỗ nọ chỗ kia cho thoải mái. Ở trong nhà em giống như con gái vậy, mẹ lúc nào cũng lo cho từng tí một. Mỗi lần hai vợ chồng cãi nhau mẹ lại đứng về phía em, bênh chằm chặp không cho con trai bắt nạt vợ.

Công việc của em ổn định rồi, đầu năm nay bắt đầu thả không kế hoạch nữa, tận 2 tháng sau mới thấy chậm kinh. Em thử thai thì thấy lên hai vạch, vào khoe với mẹ luôn. Bbà mừng lắm nấu bao nhiêu đồ ăn ngon để tẩm bổ cho con dâu.

Hôm em đi siêu âm thì bác sỹ thông báo có hai tim thai. Em cũng bất ngờ lắm có chút hồi hộp, mẹ chồng em còn lo hơn, cứ bảo thương con dâu người thì nhỏ mà mang bầu thai đôi vất lắm. Từ hôm dâu bầu mẹ chồng không cho em làm việc gì nặng cả, nấu cơm rửa bát bà nhận hết. Em chỉ ăn với ngủ thôi, cân cứ tăng vù vù.

Đến kỳ đi khám lại, bác sỹ báo em mang bầu hai cô công chúa. Lúc ngồi nghỉ thấy mẹ chồng nhắn tin hỏi xem cháu bà có khỏe không? Em nhắn lại trêu là bà nội sắp có hai cô công chúa rồi. Mẹ chồng em gọi điện luôn cho con dâu, giọng cứ reo lên vui sướng:

"Thật không con? Thế là quá đẹp rồi, đẻ 1 lần xong luôn nhiệm vụ".

Vừa thấy xe vợ chồng em về đến ngõ, bà chạy từ trong nhà ra, ôm lấy con dâu thật chặt cứ luôn miệng khen:

“Con tôi giỏi quá, giỏi quá”.

Nghĩ đến mẹ chồng lại thấy mình đúng là có phúc. Ai bảo giữa mẹ chồng nàng dâu không bao giờ có cái ôm tình cảm ngọt ngào nào. Em thật may mắn vì mẹ chồng chăm bẵm từng chút một, thương con dâu còn hơn con gái. Mẹ đẻ em chưa chắc gần gũi con được đến mức chu đáo như vậy các chị ạ.

hình ảnh

Ảnh minh họa: Nguồn Internet