Hiện tại em đang mang thai tuần thứ 27, bé đầu, khoảng tuần thứ 16 em phát hiện ra ở cửa ÂĐ lồi ra 1 cục thịt nhỏ nhỏ sần sùi khi sờ tay vào vệ sinh ÂĐ, trước giờ em chưa từng bị như vậy, nó làm em rất lo lắng. Tuần thứ 23 em có đi khám thai và khám phụ khoa luôn, nhg bác sĩ khám qua loa lắm , họ nhìn bảo là sa cái gì đó em nghe ko rõ, rồi nó sẽ tự co vào, và họ đưa cái thanh gì dài chọc vào 1 phát rùi bỏ ra gây đau đớn rất nhiều, ko hiểu họ làm gì , có tác dụng gì , mà theo em nghĩ thì sa thành ÂĐ chỉ xảy ra với ng đã sinh con , em chưa từng sinh bao giờ cả, sao lại bị mắc cái bệnh này. Đến bây giờ em thấy vẫn ko co vào như lời bác sĩ nói, hôm nay e còn thấy nó cảm giác lồi ra hơn, và nó như kiểu đám ruột bé xíu xiu cuộn tròn lại lồi ra đó , sần sùi :Crying:

Có ai biết hiện tượng này ko giúp em với, chứ đi bác sĩ họ nói kiểu thế cũng bó tay, nhờ khám 1 đằng , làm 1 nẻo , rồi toàn xiên xẹo lung tung, em thấy ai vào khám phụ khoa bs ở đó cũng khám kiểu gì đó xong kết luận toàn giống nhau là khí hư ra nhiều => bắt đặt thuốc.

Liệu cái cục thịt đó của em lúc sinh nở có ảnh hưởng gì ko, hay là nó có làm cho em dễ sinh non ko, cái này em lo lắng lắm , sau sinh liệu nó có hết ko ? Chị nào từng gặp trường hợp này tư vấn giùm em với :Crying: