Hôm nay tớ đã đi xin giấy chuyển viện từ bệnh viện Xangphon sang PSHN, thủ tục cực kỳ nhanh chóng và đơn giản. Mình chia sẻ để các mẹ đều nắm được.

Lưu ý: các mẹ phải đủ 37 tuần theo chu kỳ kinh cuối nhé! Đi sớm thì về sớm. Nên có mặt ở đấy lúc 7h sáng!

Quy trình cụ thể như sau:

1 Đến Xanhphon các mẹ cầm theo giấy tờ sau: sổ khám thai (ở bất kỳ đâu: bất kỳ bệnh viện nào hoặc phòng khám tư nào); Chứng minh thư nhân dân, thẻ Bảo hiểm y tế; bút bi

2. Đến bệnh viện Xanhphon, gửi xe (trả tiền luôn là 5k và lấy vé --> cất vé cẩn thận)

3. Đi vào nhà A1 tại tầng 1, mua 1 quyển sổ khám tại đây: trả 5k + lấy sổ --> điển thông tin cá nhân ra bìa sổ

4. Mang sổ ra xếp tai quầy D1 (quầy khám thai và khám ngoại) cũng ngay ở tầng 1 nhà A1 --> đợi gọi tên. Đến lượt thì đưa cho các chị ấy CMT + BHYT. các chị ấy sẽ hỏi: "đến làm gì?" --> trả lời là đến xin giấy chuyển viện --> các chị sẽ nhập số liệu vào máy và trả lại cho mình: sổ khám (vừa mua) + CMT + BHYT.

4. Cầm sổ khám (vừa mua) ra phòng khám sản (cũng ở tầng 1 nhà A1) xếp ở cái khay ngay bên ngoài cửa phòng khám, còn CMT + BHYT thì cất đi --> đợi gọi tên thì vào.

5. Khi được gọi thì trình cho họ: sổ khám thai cũ (nơi mình đã khám trước đây) + CMT + BHYT ==> họ sẽ cấp cho mình cá giấy chuyển viện và trả lại cho mình tất cả những giấy tờ mà mình vừa trình cho họ

6. Cầm giấy chuyển viện ra ô cửa số 9 để cho văn thư đóng dấu vào ==> thế là xong.

7. Dắt xe ra về.

==> tổng chi phí: 10k (5k gửi xe + 5k quyển sổ khám)

==> Tổng thời gian: chưa đầy 20 phút