Các mẹ à, vì là lần đầu
mang thai
sau khi kết hôn và mong ngóng 7 tháng trời, nên em thấy hạnh phúc lắm lắm. Cứ nghĩ có một sinh linh bé nhỏ ngày ngày đang đạp đạp trong bụng mình là em thấy hân hoan, vui sướng. Cơ mà cũng hơi bị chạnh lòng, tuy không phải quốc sắc thiên hương nhưng trước khi mang bầu em cũng thuộc dạng "kháu gái", mặt mày nhẹ nhõm dễ chịu, tươi tắn, nước da thời trắng hồng, không tỳ vết (từ thời dậy thì em cũng chưa bao h có đến 2 cái mụn trứng cá). Ấy vậy mà từ khi mang bầu, bắt đầu khoảng tháng thứ 3,4 em nhìn mình trong gương mà suýt xỉu : môi dày như con đỉa, mũi nở to, mặt thì sủi cảo đầy mụn toàn loại mụn bọc cái nào cái đấy to nhu cái đèn pha, xung quanh mũi thì nhờn ơi là nhờn, đỏ như quả cả chua, mặt thì phừ ra, thâm xám trông bì bì đến ghét. Hic - chồng em bảo trông em như mụ bán thịt lợn, mẹ em thì bảo trông em như cô bán rau ở chợ cầu Bưu, còn bà chị họ vừa mới nhìn thấy thì la bài hãi - sao cô em xinh đẹp của tôi bỗng chốc thành ra Thị Nở thế này?!!!:Crying: Hic- Nói chung là hơi bị mất tự tin, hic. Tự nhiên bi giờ chả muốn gặp chồng sợ anh ý sẽ chán ghét - dù cũng muốn cho chồng được gần con vào cuối tuần(em chỉ gặp chồng vào cuối tuần thôi, bình thường đi làm nên ở nhà mẹ đẻ cho gần). Có mẹ nào rơi vào hoàn cảnh bi đát như em không, các mẹ có kinh nghiệm cho em hỏi có cách nào khắc phục bớt tình trạng đau khổ này không, và liệu sau khi sinh nở thì khuôn mặt của em có hồi phục lại được trạng thái trước khi bầu bì không ạ????Hichic, đôi khi nằm trên giường em cứ nghĩ xem làm sao cái mũi thanh thanh cao, cao, lại còn nhỏ xíu của em bây giờ có thể phồng ra như thế này, và đang phồng như vậy thì làm sao mà nó trở lại như trước.:Sad: - Các mẹ
mang bầu
vào chia sẻ cùng em về tình hình nhan sắc khi mang bầu nhé.