Các mẹ cho em khuyên với ạ!

Người nhà em có bầu ở tuần thứ 32 thì bị vỡ ối nhưng chưa mở tử cung.Trước đó cô ấy đã có hiện tượng bị ra máu chút 1 chút 1 nhưng nhiều lần, đi khám bsi bảo ko sao,về nằm nghỉ.Sau khi vỡ ối ngay lập tức nhà em đưa cô ấy vào viện.Bsi mà từ trc cô ấy theo khám quyết định để giữ bé lại càng lâu càng tốt nên cho truyền nước và tiêm thuốc trợ thai. Đến giờ là ngày thứ 2 sau khi vỡ ối rồi.Thai vẫn khoẻ nhưng ối cạn và sau mỗi lần khám thì lại cạn hơn vì bị chảy ra.Theo lời bsi thì ối sẽ tự sản sinh ra thêm.Tuy nhiên nhà em rất lo cho tính mạng của 2 mẹ con,chỉ sợ nhiễm trùng thì quá nguy hiểm.Bsi nói vẫn có thể giữ thai thêm 2 tuần nữa cho bé hoàn thiện hơn,và theo lời bsi thì túi ối chưa bị rách hết ra nên vẫn cố giũ đc.Tuy nhiên có vài bsi trong viện khám cho cô ấy xong thì lại nói nên mổ ngay kẻo nguy hiểm:Sigh::Crying:

Em thực sự ko có chút kiến thức nào về chuyện này,search trên mạng thì ít thông tin quá!!!Vậy mẹ nào có kinh nghiệm xin tư vấn giúp nhà em với ạ!Và liệu đã vợ túi ối rồi thì giũ bé lại như vậy có ảnh hưởng ntn?nên hay ko nên giũ bé như vậy?nhà em vừa mong mổ lấy bé ra luôn để giũ đc tính mạng bé,vừa hi vọng có thể để thêm để bé cứng cáp hơn...

Cảm ơn các mẹ nhiều!