Các mẹ ơi, cho mình hỏi có mẹ nào có kinh nghiệm gì trong việc mang thai mà bị xoang nặng không? Mình lúc ở Việt Nam xoang rất nặng, bị từ lúc 6-7 tuổi đến giờ. Thường ở VN, lúc nào mũi cũng bị ngạt, phải đi xông suốt, gần như năm nào cũng phải uống thuốc kháng sinh ít nhất hai lần vì nặng quá không thở được, đi xông không ăn thua. Hai năm nay mình sống ở nước ngoài, thấy tình hình được cải thiện hơn, thỉnh thoảng vẫn ngạt mũi, đau hốc mắt, nhưng nói chung là khá hơn nhiều, 1,5 nam nay không phải dùng đến kháng sinh nữa. Hiện mình đang mang bầu tuần thứ 12 rồi, dự định sắp tới về VN. Mình cứ sợ về VN mà mình trở bệnh nặng, phải uống kháng sinh thì làm thế nào. Nhất là hôm nay đọc báo thấy nói nhà mình bây giờ thời tiết rất nồm ( nhà mình ở Hà nội), nhà bị đổ mồ hôi, những bệnh về đường hô hấp rất dễ bị ảnh hưởng. Mình lo lắm hình ảnh , vì đây là đứa con đầu lòng của mình, hai vợ chồng cưới nhau hơn 2 năm chạy chữa mãi mới có. Mẹ nào có kinh nghiệm gì từ bản thân hoặc từ những người xung quanh trong về vấn đề này thì giúp mình với. Cám ơn các mẹ nhiều!