Chào các mom, mình xin đi thẳng vào vấn đề chính. Mình đang ở tuần thai 14, có cái thắc mắc này theo lâu rồi mà tìm hết các trang mạng đều ko có giải đáp nên lên đây nhờ các mom có kinh nghiệm hoặc có những mom cùng thắc mắc giống mình giải đáp giúp với ạ.

Mình có thấy các trang mạng đều nói là trong thời gian uống thuốc thì không được dùng các loại trái cây như cam, chanh, tắc hay bưởi.... phải cách thời gian ra tầm 3,4 tiếng mới tốt, nhưng đa số đều là nói đến thuốc kháng sinh thôi, còn mình nghĩ thuốc bầu chúng ta đang dùng thực chất không phải là thuốc mà là vitamin bổ sung các chất cho 2 mẹ con, thì nó có phải uống như trên ko? với lại trong các trái cây đó cũng có thành phần vitamin C, acid folic,... cũng giống trong vitamin tổng hợp rồi thì chắc không cần phải cách xa thời gian lâu vậy đâu nhỉ?

Mình đang dùng vitamin tổng hợp Prenatal Multi của Nature Made, các mom thông thái cho mình ít ý kiến nhé, các mom dùng vitamin như thế nào ạ? Thường thì ăn sáng xong mình uống vitamin, có đôi lúc mình thèm uống Cam mà phải chờ 3,4 tiếng sau mới đc uống hoặc ngược lại, nhiều lúc phải đến chiều tối mới uống thuốc.

Cảm ơn các mom quan tâm. webtretho