Thuốc bổ thai Obimin Plus, có mẹ nào đã từng uống Obimin plus mà bị nôn ói dữ dội như em không, xin cả nhà tư vấn kinh nghiệm dùng thuốc bổ thai Obimin cho em với ạ.

Mình có thai được 17 tuần rồi. Đi khám từ lúc thai 6 tuần và được bác sĩ kê cho uống thuốc bổ Obimin Plus. Obimin thì thông dụng rồi, tập 1 mình cũng có uống bình thường không sao. Obimin Plus này bác sĩ bảo nó có tăng cường thêm chất gì gì đấy bổ sung cho em bé nên mình đều đặn 1 ngày 1 viên theo chỉ dẫn. Từ ngày uống thuốc mình cảm thấy không khỏe. Người lúc nào cũng khó chịu, nghén mùi đồ ăn, nghén ăn, chả ăn được gì, mệt mỏi cực kỳ (có ăn được đâu mà khỏe), uống nước lọc cũng nhợn nữa nói chi là ăn. Cứ nghĩ là do mấy tháng đầu bị nghén nên mình cố gắng vượt qua, ráng uống sữa, dặm thêm ống bổ máu Tothema 1 ống/ngày. Đã ăn không đựợc mà cứ nôn miết. Tối là cũng nôn. Mỗi lần nôn là muốn ra mật xanh mật vàng gì luôn. Phều phào đi khám, bác sĩ cho thuốc chống ói, uống vô chả xi nhê, vừa uống thuốc obimin là nôn ra luôn. Qua 3 tháng tình hình vẫn không cải thiện. Lại vật vờ đi hỏi bác sĩ (có lần trên đường đi đến khám mình nôn từ đầu đừng đến cuối đường, kinh lắm!), bác sĩ bảo: hết 3 tháng là hết nghén rồi, em bị tâm lý đó!?!, có phải buổi sáng em khỏe hơn và đi làm, sau đó về nhà rảnh rang quá không biết làm gì nên lăn ra nghén?. Mình công nhận là sáng ngủ dậy là thời điểm khỏe nhất trong ngày của mình, cứ phơi phới, sau đó từ từ nghe mùi đồ ăn rồi đói rồi cồn cào nôn nao và tối là ói nhưng không phải mình bị tâm lý vì mình quần quật đi học, đi làm, con cái, nhà cửa chứ không hề rảnh. Riết mình để ý, cứ chiều, ăn cơm xong, uống thuốc Obimin Plus, và 1-2 tiêng sau là nôn thốc nôn tháo. Mình cho là cử chiều mệt mà uống thuốc nó tiêu hóa không nổi, thế là chuyển sang uống buổi sáng.Thế là trời ơi, ngay trong chỗ làm mình nôn 1 trận kinh dị. Sợ quá. Ngưng. Không uống bất cứ gì. Và thấy hết nôn.

Các mẹ thông thái cho mình hỏi, vì mình vẫn không ăn uống được tốt, cố mà ăn chứ không có cảm giác thèm ăn và chỉ ăn được ít, giờ uống thuốc bổ obimin không được, mình phải làm sao để em bé phát triển tốt nhất?