Chào các mẹ. Em đang có bé tính đến hôm nay tròn 6w. Hôm qua tắm xong tự dưng thấy bị ra chút dịch nhầy nhầy mầu nâu. Em sợ quá vội đến bs Hưng 32 Vạn Bảo thì ko may là bs vừa nghỉ rồi (em theo bs Hưng từ khi biết có thai ạ), thế là em nản quá đang định đi về thì nhớ ra BS Ánh ở Vạn Phúc nên vào đăng kí siêu âm luôn. Trên màn hình siêu âm thấy túi ối méo méo (hình dạng na ná như quả chuối nằm ngang nhưng đầu to đầu bé), bs bảo túi ối của em kém căng nên kê cho em uống Duphaston 10v, Progynova 7v, Aspegic 10 gói, Sprenatal vỉ 10v về uống dặn 1 tuần sau khám lại. Em hỏi bs là còn hi vọng gì ko thì bs bảo còn chứ, túi ối của em vẫn căng, chịu khó điều trị đúng chỉ định của bác sỹ vì em vẫn cần theo dõi thêm. Sáng nay em đã xin nghỉ làm chỉ ở nhà nằm trên giường, thỉnh thoảng có đi lại cơm nước nhẹ nhàng. Em lo quá trời các mẹ ơi, liệu em có sao ko? Cả đêm qua em gần như ko ngủ đc. Tháng 2 em đã từng bị thai ngưng phát triển lúc 8w nên em lo lắng lắm. Các mẹ thông thái vào giải tỏa tâm lí cho em với ko cứ thế này thì em chết vì lo mất, huhu :((:((:((:((:((:((:((