Mình năm nay đã 43 tuổi (tuổi tây), vợ chồng mình bị hiếm muộn đã 15 năm, nhưng thật bất ngờ đầu năm mới Nhâm Thìn mình biết mình có thai tự nhiên, đúng là một kỳ tích đã đến với chúng mình. Ngày 30/01/2012 mình đi khám và siêu âm tại khoa phụ sản bệnh viện đại học y dược TP.HCM, kết quả là thai được 7 tuần tuổi, có tim thai. Hiện tại mình không thấy có hiện tượng bị nghén, chỉ thấy người rất mệt mỏi, vì đây là đứa con mà vợ chồng mình mong đợi nên tâm lý mình hiện tại rất lo lắng, làm sao để biết được em bé trong bụng mình có bình thường không vi chẳng thấy có hiện tượng ói mửa hay chán ăn một loại thức ăn nào cả, mà cứ phải đợi đến ngày 13/02/2012 mới đi khám lại theo lịch hẹn của Bác sĩ mới biết kết quả. Nếu mình cứ liên tục vài ngày lại đi siêu âm thì có ảnh hưởng gì đến em bé không? Dùng que thử thai có biết được kết quả tim thai của em bé không? Các mẹ có kinh nghiệm hãy chia sẻ kinh nghiệm với mình nhé.

Hãy gửi thông tin cho mình vào diễn đàn Mang thai - Chuẩn bị sinh hoặc mail theo địa chi này nhé: bichliengs@yahoo.com.vn

Cảm ơn các mẹ nhiều.

Mong chờ thông tin của các mẹ.