tình hình là 1 tuần lễ nay em phải chạy đôn chạy đáo để làm tất cả các xét nghiệm và siêu âm chẩn đoán cho bé.thai em đã được 25 tuần rồi.đi siêu âm 4D các bác sĩ nói con em bi khoèo tay trái.bàn tay gập.xuơng cẳng tay ngắn.yêu cầu đưa em lên tuyến trên để khám tiền sản.nhưng do nóng lòng.ngay chiều hôm đó em đã lên siêu âm tại bệnh viện lớn Đa Khoa Quốc Tế Vũ Anh.người ta vẫn nói y như thế va bắt em phải lên Từ dũ. Sáng ngày hôm sau khi lên Từ Dũ siêu âm thì các bác ấy lai nói con em bi tay phải không phải bi tay trái nữa và bắt em phải đi xét nghiệm máu.kết quả xet nghiêm máu thì bình thường nhưng các bác vẫn khuyên em bỏ cháu.em ko đành lòng tí nào nên đã xin đi siêu am lần cuối đo chính xác hết tất cả mọi số liệu như thế này : bàn tay phải khoèo.xuơng cẳng tay phải ngắn hơn tay trái chỉ 1 phân . cẳng tay phải chỉ có 1 xương trụ ko có xương xoay. còn tất cả có thể là em bé bình thường. bác sĩ kêu em suy nghĩ kĩ có nên bõ em bé hay ko.vì nếu sinh ra em bé sẽ ko thể xoay tro được bàn tay của mình.tay em bé chỉ có thể cử động lên xuống va tất nhiên mọi hoạt động se rất yếu. bác si còn nói ko biết sinh ra em bé có bi gì thêm ko nữa.nhưng phần tram em bé bi di tật them ko cao vi em bé đã 25 tuần rồi..tất cả các cơ quan đều phát triển xong xuôi. bây giờ em be chỉ còn tang trọng luơng thôi.em bé thi đap trong bụng me rất khỏe.cứ nghĩ xa cháu là em ko thể nào chịu nỗi.em đã hỏi thăm về việc can thiệp cho em bé sau này.các bác sĩ nói đều có thể nhưng ko chắc sẽ can thiệp được tới đâu.vì em bé chưa sinh ra nên chưa biết được mức độ năng nhẹ.từ hôm biết đế giờ. 3 ngày đầu mà bé phải đi siêu âm 4D hết 4 lần. em sợ bé sẽ xảy ra thêm chuyện gì nữa quá/thật sự em buồn lo lắng lắm.suy nghĩ bé sẽ mặc cảm sau này.rồi hình dáng bé.mặc dù đã nói với bản thân sẽ lo hết khả năng cho bé sau này nhưng em vẫn sợ .có mẹ nào biết thông tin về dị tật của con em ko?. có thể cho em lời khuyên được ko? đây là đứa con gái đầu lòng của em.em ko muốn no xảy ra chuyện gì. cám on các mẹ