Các mẹ ơi em có chuyện này nhỏ thôi nhưng nó liên quan tới việc ăn uống của em nên băn khoăn quá các mẹ ạ:Crying:

Công ty em cách nhà mẹ đẻ có hơn 1 km thôi, bình thường em vẫn về nhà mẹ ăn trưa nhưng hồi thai 5w em bị bong nhau thai và phải nằm nhà 2 tháng. Tới khi đi làm lại thì ngại trời nắng, lại phải đi lại nên em ăn cơm quán rồi ngủ ở cty luôn nhưng giờ mới được gần 3 tuần mà em chịu hết nổi rồi các mẹ ạ, cơm quán khó ăn quá mà quán lại như cái lò nung ý nên dạo này em toàn ăn lung tung hôm thì bún chả, hôm thì úp mì ăn tai công ty. Thật sự là em rất lo lắng với việc ăn uống của em vì em đã ko ăn được nhiều rồi. 4 tháng rồi mà em mới lên gần 2kg thôi các mẹ ạ, mà toàn cân lúc vừa ăn sang xong. Các mẹ bảo em làm thế nào bây giờ ạ ? Em băn khoăn quá ko biết nên ăn quán hay lại phi về nhà mẹ nữa.

Ăn ở nhà mẹ:

Ưu điểm: cơm ngon, sạch sẽ, em ăn được nhiều hơn, đi ngủ nằm giường nên thoải mái hơn.

Nhược điểm: Trưa nắng (12h) phải đi xe máy về, tới 1h15 lại phi lên cty, vì có bầu nên ko dám đi nhanh, mất 15p cho mỗi lần đi từ cty về hay ngược lại nên ko còn nhiều thời gian để ngủ.

Ăn cơm ở cty:

Ưu điểm: ko phải đi lại nhiều giữa trưa nắng, thời gian ngủ trưa nhiều hơn.

Nhược điểm: cơm ko ngon, ko đảm bảo vệ sinh, ăn được ít, đi ngủ khó chịu vì nằm ghế nên ngủ dậy đau lưng, đau cổ.

Cảm ơn các mẹ đã tư vấn cho em ạ :Rose: