Minh đang mang bầu bé thứ 2, mới được 4w nên chưa thấy phôi thai, tim thai. Tuy nhiên, đợt mổ sinh bé thứ nhất bác sỹ nói mình tử cung đôi nên lần sinh sau cần chú ý cẩn thận. Mình đang băn khoăn không biết có mẹ nào trường hợp giống mình không và mẹ nào có kinh nghiệm tư vấn giúp mình trường hợp tử cung đôi thì nên khám bác sỹ nào và sau này mổ đẻ ở bệnh viện nào. Lần 1 mình khám bác sỹ bện viện C và sinh mổ ở bệnh viện C, tuy nhiên trong suốt thời gian khám thai bác sỹ không biết mình tử cung đôi, đến lúc thai được 7 tháng chở đi thì thai bị ngược ngôi và chỉ số nước ối thấp, mình mổ cấp cứu do bị vỡ ối. Đợt này mình lăn tăn không biết nên khám bác sỹ nào có kinh nghiệm về tử cung đôi để tư vấn cho mình cẩn thận. Mình cũng không biết sinh mổ ở đâu an toàn mà dịch vụ tốt, mình định chọn Việt pháp nhưng sợ ở đó các bác sỹ không có chuyên môn cao cho những trường hợp như mình, Sản C thì đợt trước mình sinh ở đó rồi, thấy dịch vụ không được ổn lắm nên mình thấy sợ lắm (đợt trước mình bị tiêm thuốc tê mà vẫn đau lắm, lại phải tiêm thêm mũi nữa mới hiệu quả nên giờ cứ nghĩ đến mổ là sợ lắm). Các mẹ tư vấn giúp mình với nhé. Mình cảm ơn các mẹ nhiều lắm.