Chào các mẹ !

Em mới mang thai lần đầu, ko có kinh nghiệm gì cả :( mong các mẹ giúp đỡ cho em vấn đề này. Bây giờ e đang bối rối lắm, chả biết hỏi ai cả, thôi thì lên đây hỏi han chia sẻ vậy :( Ngày 19/8 em mới siêu âm, thai đc 5w6d, thật là lo lắng, bởi ngày 27/06 em bị lên ban đỏ, em ko đi khám j cả, nhưng ai cũng bảo bị lên sởi, những nốt đỏ lên lần lượt từ tai, mặt rồi lan dần xuống, rất ngứa, chỉ sốt nhẹ thôi, khoảng 37,5 độ, e cũng k cặp nhiệt độ nên đoán thế, trong ng k mệt mỏi mà chỉ thấy đói, khoảng 1 tuần sau thì những nốt đỏ đó mất dần rồi khỏi hẳn, ko biết đây là dị ứng, hay sởi bình thường hay là rubella, em lo lắng quá, ko biết thai trong bụng e có bị làm sao không :( Bây giờ phải làm những xét nghiệm nào để biết đc hả các chị ? :( e nghe nói ở Vn mình có phương pháp chọc nước ối xét nghiệm, pp này có chính xác k ạ ? ko biết ở bv nào có, vì giờ em k ở VN, mà ở bên em k có pp đó, ngoài cái đó ra thì làm xét nghiệm j để có thể biết đc kết quả ko mấy chị :( Ko thì đành bay về VN vậy chứ biết làm sao bi giờ :((

Mong các chị cho em lời khuyên với nhé , bên này em ko có ai là ng thân, k biết hỏi ai cả, tuần sau mới đi bác sỹ đc ạ :(