Chào cả nhà!

Em đang nghi ngờ hok biết có phải đã
có thai
rùi hay hok nữa.

Chả là em rụng trứng được 12 ngày rùi,hôm RT cũng có qh, nhưng 3 hôm trước em thử test thì vẫn 1v thui.

Nhưng 1 tuần nay em ăn nhiều, ngủ nhiều lắm.

Chẳng biết giờ mà có bầu thì thử test đã lên chưa nhi?

mà những dấu hiệu kia( ăn nhiều, ngủ nhiêu) có phải là triệu chứng đầu tiên của mang thai hok nhi?

mong các mẹ tư vấn dùm nha!

Thanks các mẹ nha!

Một số bình luận có thể bạn thích

Mình cũng đang lâm vào tình cảnh giống hệt bạn vậy. Hai vợ chồng đi du học bên này. Năm ngoái nghỉ kì về chơi, bị ông bà 2 bên túm, bắt cưới. Phản đối đủ kiểu ko được đành ngậm ngùi cưới, cưới xong lại vi vu đi học. Hồi đầu cưới, 2 đứa xác định chưa con cái gì hết cho khỏi vướng víu, còn tận hưởng cuộc sống tự do, nhưng cưới nhau rồi, suy nghĩ tự nhiên khác đi.

Vẫn biết đang học, có con sẽ phiền phức, nhưng cảm giác cứ mong mong. Mới đầu là lỡ, thế là lo lắng thấp thỏm sợ dính bầu, nhưng rốt cuộc không phải, lại thấy chạnh lòng, thấy lo lo. Nghĩ quẩn nhỡ hay mình làm sao, ko có em bé được thì sao, thế là kệ, thả xem thế nào. Tháng thứ 2 vẫn ko thấy gì, bắt đầu hoảng, bắt đầu mong từng ngày để có 2 vạch. Đến lúc 2 vạch thật thì 2 vợ chồng lại đần mặt, ko biết phải lo thế nào.

Cũng may 2 đứa cũng học tới năm cuối rồi, tới lúc ra trường thì mình cũng mới sang tháng thứ 7, vẫn có thể lo cho chu toàn cho con. Tuy bao nhiêu dự định đi du lịch, thực tập phải gác lại hết, trade off cũng rất nhiều, nhưng cả 2 đứa đều ko thấy hối hận vì quyết định của mình. Cảm nhận đứa con lớn dần trong bụng, sự vui mừng của họ hàng 2 bên khiến mình thực sự rất hạnh phúc.

Có lẽ lần này chưa phải bạn có em bé đâu, nhưng dù thế cũng đừng buồn, cơ hội cho 2 người có em bé vẫn là rất cao. Còn nếu lỡ có thì cũng đừng lo lắng gì, ảnh hưởng ko tốt tới con, con cái là trời cho mà, dù có phải đánh đổi bao nhiêu đi chăng nữa cũng đừng đánh đổi con mình bạn ạ :)

6 người cảm ơn

Em cũng vất vã lắm các mẹ ơi..cưới nhau năm 1 chưa định có con vì rơi vào năm dần , qua năm thứ 2 thì bị viêm gan B phải chích 1 năm k dám thả có baby, qua đầu năm thứ 3 là 2011 thà hoài mà vẫn k dính, em thả nửa năm nào là canh trứng, uống thuốc , đi du lịch cho bớt stress mà 1v vẫn là 1v..đi đâu thì cũng điệp khúc quen thuộc của người thân và bạn bè " có baby chưa vậy?" em nản chí anh hùng quá bắt ông xã đi xét nghiệm tinh trùng thì ôi thôi nhưng sét đánh ngang tai với kết quả tinh trùng bất thường vì không có thể cực đầu nên muốn có con phải thụ tinh ông nghiệm , lúc này tâm lý em thoải mái hơn vì biết nguyên nhân k phải do mình( vì chồng em con trai 1 trong gia đình gia giáo hichic) nên vừa bớt căng thẳng mà lại lo thúi ruột vì chuyện của chồng, nghỉ ngơi lung tung k biêt khi nào 2 vc mới có được con như người ta, và k chờ thêm nữa quyết định là khi em có KQD thì vào BV để làm xn và thụ tinh ông nghiệm , nhưng tháng 6 vẫn cố gắng xxx như với tâm lý thật thoải mái , các mẹ có tin k ? KKC của em là ngày 5/6 ( chu kì em lung tung lắm 30- 45 ngày lun, k biết đường mà lần) thì đến ngày 14/7 em bi huyết trằng đi khám va thử que tai BS thì 1v (lại thất vọng), nhưng chờ hoài lại thấy k có kinh nên ngày 26/7 em thử que và như phép nhiệm mầu xuất hiện 2v rõ nét lun, cảm giác của em lúc đó k thể tả được . rồi 2vc đi BS với kết luận co thai 100% hihi 2vc ôm nhau khóc...bây giờ thì em nghén nhiều lắm nhưng chưa tính ngày sinh được vì tuần sau mới đi BS ...Các mẹ nào rơi vào hoàn cảnh như em hãy thật tự tin, cố gắng và bớt stress nha..niềm hp nhất sẽ đến với các mẹ cũng như em đã tưởng rơi vào tuyệt vọng nhưng bây giờ có 1 mầm sống trong em nên em quý hơn tất cả thứ gì trên đời này...Cầu chúc các mẹ nào hiếm muộn tương lai sẽ sáng như em...:Smiling:;)

5 người cảm ơn

Eo, chuyện của mẹ nó làm em nhớ đến vụ thử que của em.

Chả là 4 tháng sau khi cưới vợ chồng em bắt đầu " thả rông". Hơn 20 ngày sau thử que có 1 vạch.

Gặp bạn bè nó bảo lấy chồng xong tăng mấy cân mà béo thế, chắc " ngộ độc thuốc súng" rồi chứ j. Em cười hề hề bảo chưa ngộ độc, chúng nó bảo phét, em vỗ bụng bồm bộp cho chúng nó tin.

5 ngày sau bị ốm phải uống thuốc. Để chắc cú em thử que phát nữa, nếu 1 vạch thì uống thuốc. Ai ngờ nó hiện lên 2 vạch, nhảy tưng tưng như khỉ trong nhà tắm =))

4 người cảm ơn

Triệu chứng của mình

- Ngay sau ngày RT (đượng nhiên có xxx ) :Silly: ngực căng đau liên tục,trước đó ko bao giờ như thế,chỉ đau trước KQĐ 3 ngày là bị.

-Vài ngày sau da nhờn,nổi mụn tùm lum

-6 ngày sau RT thử que lên 1v đậm,1v mờ ơi là mờ (hy vọng)

-8 ngày sau RT lon ton đi thử máu :0.100 (ko có thai),sau đó thử que vẫn 2v,càng ngày càng đậm.

-18 ngày sau RT đi thử máu lên tới 2869 mUI -> có thai,nhưng siêu âm chưa thấy

-3 ngày sau siêu âm thì thấy bé rồi.

Nên nếu bạn thử que thì mình nghĩ khá là chính xác,vì que có thể phát hiện sớm lắm,cộng với đau ngực chắc bạn có bé rồi.Chúc 2 mẹ con mạnh khỏe nhé!

4 người cảm ơn

Mình có thai thì hay ợ, lần đầu tiên thử ko nên vạch, lần thứ 2 dậy thật sớm, chồng đi làm rồi chạy xuống hiệu thuốc gần nhà mua que về thử, thì thấy 2 vạch, trong khi đó chưa đến chu kỳ kinh của mình nhé.Bắt đầu bước sang tháng thứ 2 mình bị ốm nghén, mình ốm nghén đến hết tháng thứ 6 và hết tháng thứ 7 thì sinh. Vì là sinh đôi nên mình nghén kinh khủng khiếp, nghén không ăn uống được gì, ngửi thấy mùi gì cũng sợ, phải nằm viện để truyền nước. Bây giờ ông xã lại muốn tiếp thằng cu, cứ nghĩ đến là lại sợ.

3 người cảm ơn

Đang bị nứt môi đọc cái bài của mẹ nó cười ngoác miệng, tét 1 đường ..đau quá :Laughing::Crying::Laughing:

Hồi đó mình cũng thử que tìm ngày rụng trứng rồi xx đúng ngày luôn, đọc trên giấy quickstick thấy ghi thử sau 7 ngày. Thế là chờ đúng 7 ngày - thử 1 phát - ko thấy gì. Sau 10 ngày - vẫn 1 vạch- người ko có triệu chứng gì cả. Nửa tháng sau ko thấy có KQĐ - nghi lắm :Thinking: - 1 vạch . 1 tháng mấy sau - 1 vạch đậm ,1 vạch mờ thiệt là mờ, mờ đến nỗi mình nghĩ mình là thèm con quá nên hoa mắt tưởng tượng ra cho đỡ thèm :RaisedEye .Đến 9,5w thấy nhạt mồm nhạt miệng quá nghĩ thầm : đích thị là bầu rồi vì từ nhỏ đến lớn chưa bao giờ bị nhạt mồm thế này. Thử que - 2 vạch đỏ chói lói :Angel: đi bs siêu âm ra hình em bé nhìn giống con doremon ,đầu tròn tròn, thân bé có hai tay, hai chân ngắn ngủn bé xíu, xinh ko thể tả được. :LoveStruc: lúc này mới để ý kĩ là hai cái (.)(.) của mình nó thâm đen ! :o

6 người cảm ơn

Các mẹ ơi, mừng quá mình đã có 2 vạch rồi, hôm kia thử thì một vạch rõ và một vạch mờ lắm nhưng hôm nay một vạch mờ đó đã rõ hơn rồi. vợ chồng mình thì không canh trứng gì cả và không có ý định canh, tháng này bắt đầu không dùng BCS và cứ quan hệ đều đặn. Mình QKD từ hôm mùng 05/8 nếu tính ngày rụng trứng thì phải là ngày 21 (CK:30 ngày) nhưng từ ngày 12 mình có ra một chút xíu máu, và đến ngày 18 mình bắt đầu có cảm giác khác trong người, mình đau lưng như lúc QKD, tức bụng lắm, tự nhiên có cảm giác ko giám đi nhanh sợ vỡ một cái gì đó (linh cảm một người mẹ).... Giờ thì còn 2 ngày nữa mới đến ngày của chu kỳ tiếp theo nhưng mình đã có 2 vạch rồi. Vậy nếu mẹ nào thấy tự nhiên người đau lưng, đau bụng, và cơ thể khác khác sau vài ngày xxx là chắc có em bé giống mình đó. Nhưng có một nỗi buồn đó là mình vừa xin nghỉ việc công ty cũ xong. Đang tìm công việc mới thì dính bầu rồi, hai vợ chồng cũng lo vì nếu mình ở nhà cả năm thì mình ko chịu được, sẽ buồn và vô dụng lắm, thứ nữa là kinh tế sẽ vô cùng khó khăn và một mình chồng phải gánh vác, mình ở HN và đang thuê nhà, bố mẹ 2 bên đều khó khăn. Có mẹ nào rơi vào trường hợp như mình mà vẫn tìm được việc không?

3 người cảm ơn