Em có có bầu được 21 tuần rồi.Khoảng 2 tuần trở lại đây,em rơi vào tình trạng khá tồi tệ.Em chỉ nghe nói bị trầm cảm sau khi sinh,chứ ko nghĩ khi mang bầu lại có hiện tượng này.Nhiều lúc em cũng ko hiểu được chính bản thân mình nữa.

Biết diễn đạt như thế nào nhỉ?Bình thường em rất vui vẻ,nhưng bỗng dưng có 1 nỗi buồn ào đến,kiểu như 1 cơn gió lạnh thổi qua làm em gai hết người.

Tình trạng này bắt đầu bằng những giấc mơ,em thường gặp những cơn ác mộng.Nó cứ ám ảnh em,làm em hay nghĩ vẩn vơ.Lúc thì em lo lắng sẽ có chuyện xảy ra với em bé,lúc thì lo có chuyện xảy ra với chính em,lúc lại lo có chuyện với những người thân trong GD.Ví như mấy hôm liền em toàn nằm mơ gặp lại những người bạn học cùng cấp III,rồi bạn học cùng trung cấp ngày xưa.Khi tỉnh dậy,em nghĩ vẩn vơ rằng có lẽ mình sẽ gặp chuyện gì nên mới chia tay bạn bè........lần cuối.Bởi vì có những người rất lâu em ko gặp,và cũng chẳng nghĩ đến bao giờ.Hoặc có hôm,em nổi hứng sắp xếp lại tủ quần áo,dọn dẹp các thứ...Thế là em thấy bồn chồn,nghĩ mình sắp gặp phải chuyện gì...Tối hôm qua,nói chuyện với AX tự dưng em cứ khóc tu tu làm AX sợ cuống lên,càng dỗ em lại càng khóc tợn.AX hỏi sao lại thế,lúc ấy tự dưng em chỉ muốn khóc thôi.:Sad:

Nói hơi dài dòng 1 chút,từ khi có bầu do điều kiện sức khỏe nên em phải xin nghỉ làm ở nhà đến lúc sinh.Muốn đi đâu phải có người đưa đi chứ ko được đi xe máy 1 mình,nên suốt ngày chỉ quanh quẩn trong nhà.AX bận tối mắt tối mũi nên cũng ko có nhiều TG dành cho mẹ con em.Ko biết có phải vì thế hay ko mà em đâm ra buồn bực trong người.Em có hỏi 1 người bạn có kinh nghiệm,anh í nói vợ nghỉ 4 tháng ở nhà mà có làm sao đâu.Anh í cũng nói là chưa gặp trường hợp như em bao giờ,nên khuyên em đến bác sĩ sản khoa.Em tưởng em phải cần đến bác sĩ tâm lí hơn chứ?

Mẹ nào có gặp trường hợp nào như em chưa?Ai biết cho em vài lời khuyên với.Nếu cứ thế này,em rất sợ ảnh hưởng đến em bé trong bụng.Cảm ơn các mẹ nhiều nhé!