Chào các Me!

Em sn 88, la thành viên mới, cũng lần đầu viết bài này, em đang rất hoang mang, em xin hỏi các mẹ có ai giống trường hợp của em khkhông nhé!

KKC của e là này 14.07. vòng kinh 30 ngày, đều

1/ ngày 29/08/2013 em đi khám ở bv Hùng Vương, BS SA ghi:

tư thế: ngã sau, lòng tử cung: , ĐK túi thai: mm, Bờ viền túi thai: đều rõ, Túi noãn hoàng: , tim thai: +, CD đầu mông: 3mm

Kết luận: một thai sống trong TC #6 tuần +/- 3 ngày + xuất huyết quanh túi thai 20%

BS cho e uong thuoc Utrogestan 100mg và Pymeno spain 40mg và hẹn tuần sau đi khám lại.

2/ Ngày 05/09/2013 em tái khám lại o BV HV, BS SA ghi:

Tư thế: ngã sau, lòng tử cung: cực dưới túi thai co khối echo hỗn hợp d=22*30mm, ĐK túi thai: mm, Bờ viền túi thai: đều rõ, túi noãn hoàng: , Tim thai: chậm, CD đầu mông: 3.4mm

Kết luận: một thai sống trong TC#06 tuần +/- 3 ngày nhịp tim thai chậm + có khối echo hỗn hợp cực dưới túi thai

BS: tư vấn t/d thai ngừng phát triển, có nguy cơ sẩy thai tự nhiên hoặc thai lưu, không cho uống thuốc gì cae

Em rất buồn các mẹ ạ, thế là ngày hôm sau em quyết đinh đến bv Từ Dũ khám 1 lần nữa

3/ Ngày 06/09/2013 em khám ở BV Từ Dũ, BS SA ghi:

Lòng tử cung có hình túi thai, bờ không đều, bên trong có phôi thai không thấy tim thai, CDPT 02mm, có bóc tách túi thai#20%

KL: Thai trong TC #6 tuần + động thai

BS khám cho em uống thuốc: Domingo va thuốc đặt ÂD Progendo 200mg, hẹn 2 tuần sau tái khám.

Giờ em cảm thấy rất buồn và hoang mang quá, có mẹ nào tư vấn giúp em với