Qua bao nhiêu thăng trầm, em cũng đã vượt qua tất cả trở ngại về tài chính lẫn tâm lý để quyết tâm có em bé.

Hiện nay kid của em được 4 tuần tuổi, mới trễ có 4 ngày thôi,nhưng thử que 1 vạch đậm 1 vạch nhạt. Em cứ

đinh ninh là 8 tuần thì sẽ đi khám và nghe tim thai.

Nhưng hôm qua em bị ra máu đen, khoảng 5 giọt, không đau bụng,

Em sợ quá, chạy qua An Sinh kiểm tra. Sau khi khám rồi siêu âm, không thấy dấu hiệu có thai, em được chỉ định đi

thử máu. Độ Beta HCG là 336.9 mIU/ml, bác sỹ xác nhận thai 4 tuần. Nhưng dấu hiệu xấu, cần về uống Obimin và acid folic,

và nghĩ ngơi, 1 tuần tái khám. Trong tuần nếu có hiện tượng bất thường thì quoay lại liền. Trước khi mang thai e đã uống bổ

sung acid folic, co thai e cũng không làm gì nặng, vậy mà không hiểu tại sao em lại khó giữ được con.

Mẹ đẻ em khuyên con cái là trời cho, vì có người đang mang bầu uống thuốc sâu tự tử, lúc súc ruột kinh khủng như thế

nhưng thai vẫn không sao, nhưng có người nâng như nâng trứng, nói cũng không dám nói lơn, cũng không giữ được.

Vậy nên mình cứ cố nghĩ ngơi tĩnh dưỡng hơn nửa, còn giử được hay không là do ý trời. Nhưng em thắc mắc là nếu ngay từ đầu thai

đã không khỏe mạnh, thì cố gắng nghĩ ngơi, uống thuốc rồi tiêm thuốc để giử, thì sau này con có khỏe mạnh được không?

Chắc là không rồi đúng không ạ? đó có phải là quy luật của sự đào thải? và chúng ta không nên đi trái vói quy luật?

Em thiệt sự rối trí, trong 1 tuần này, không biết e có giử được con không? hay là phải chia tay?