Các chị ơi, giúp em với... em lo quá. Em mang thai lần đầu, chưa bao giờ nạo hút hay sẩy thai bao giờ cả, đợt vừa rồi phát hiện có bầu em đi siêu âm, bác sĩ nói thai dưới 4 tuần tuổi, kích thước 5mm. Đến tuần vừa rồi khi thai được 7 tuần tuổi em đi siêu âm lại, vừa đặt máy siêu âm bác sĩ bảo là thai này có vấn đề rồi, bờ thai mỏng quá, it nước ối quá, thai phát triển chậm, 7 tuần tuổi mà chỉ có 17mm thôi. bác sĩ hỏi em có bị ra máu hay đau bụng không? nghi là bị thai lưu. em trả lời rằng không thấy hiện tượng gì thì bác sĩ yêu cầu siêu âm đầu giò để nghe tim thai, em lo run người, nhưng cuối cùng bác sĩ nói là vẫn có tim thai và kê cho em uống thuốc nội tiết để giữ thai.Em về nhà và uống thuốc được gần một tuần rồi, bác sĩ hẹn 2 tuần khám lại nhưng em lo quá, em vẫn ăn uống bình thường, ăn khỏe, uống nhiều sữa và nhiều nước để tăng nước ối và mong con phát triển bình thường. Ngực em vẫn căng và ăn uống tốt, liệu có gì đáng lo không hả các chị? con em có sao không? em đang chờ đợi từng ngày để biết tình hình. Bác sĩ bảo bờ thai mỏng là ntn hả các chị, có bị làm sao không? em lo quá, em khám o bs Vân ở Đội Cấn. Mong các chị chia sẻ cùng em !