Chào các mẹ, em đã có baby được 8 tuần rồi ạ, em mang thai lần đầu

Tuần thứ 6 em đi siêu âm ko đau bụng và ra dịch gì cả, có túi ối, chưa có tim thai, em khám tại pk của bác sỹ Phúc( Việt Nhật) chỗ Phương Mai. Em bị nang buồng trúng phải 5,7cm*4,5cm. Bác sỹ bảo theo dõi thôi, 1 tuần sau khám lại. Bsỹ có kê thêm sắt, vitamin tổng hợp cho em uống.

Sau đó 3 ngày, em bị đau bụng và ra dịch nâu. Lúc đó chồng đang đi công tác, chỉ có 1 mình ở nhà nên em tự tìm hiểu và uống Spasmaverine 40mg uống 4v/ngày chia 2 lần và đặt 2 viên Utrogestan 200mg mỗi ngày sáng/ tối. Em xin nghỉ nằm ở nhà, 3 ngày sau chồng em về đưa đi khám ở phòng khám sản BV Bạch Mai thì kq siêu âm đã có tim thai, kích thước nang vẫn như cũ. Bác sỹ kê cho em thêm Utro và Spas.. uống đúng 1 tuần hẹn khám lại.

Tuy nhiên, đến ngày hẹn đúng dịp tết em phải về quê. Em về quê đi tàu ngồi mềm rất nhẹ nhàng. Lúc đó em dùng thuốc đc 5 ngày và đã hết dịch Em về quê và dùng đủ 1 tuần, ko thấy ra dịch thêm, nhưng bụng dưới trái hay bị đau lan ra phần xương mu và thắt lưng. 2 ngày sau lại ra dịch nâu. Em đã nhờ mẹ mua thuốc và đặt/ uống, sau 1 ngày thì không ra dịch nữa, bụng vẫn âm ẩm đau vị trí cũ. Nhưng, hôm qua em chỉ uống 2 viên Spas vào buổi sáng (vẫn dùng thuốc đặt bt) thì sáng nay đi vs lại ra một chút dịch nâu kéo sợi. Em lại uống 2 viên Spas và ngóng ngóng thấy ko ra nữa, bụng vẫn nhâm nhẩm đau vùng thắt lưng trái. Em về nhà ko phải làm gì nặng, đi lại nhẹ nhàng.

Em ko bị nghén ngẩm nôn oẹ nhiều, chỉ cuối ngày rất mệt, không ăn đc và buồn ngủ thôi ạ. Ngủ xong sáng hôm sau lại khoẻ, dù giấc ngủ ko sâu lắm, hay mơ và giật mình.

Nhờ các chị các mẹ tư vấn giúp em về hiện tượng của em, hnay mới m2 tết nên em ko thăm khám gì đc, em vẫn nằm nghỉ ngơi, chỉ xuống nhà ăn uống, tắm rửa. Em đọc nhiều về hiện tượng dịch nâu nên lo lắng lắm.

Mong các chị các mẹ giúp em với ạ