Chào các mẹ, các mẹ cho em hỏi vấn đề này chút ạ . Chả là em có chị bạn , chị ấy vừa cấn thai đến nay cũng đc 8 tuần rồi. mới hôm trc' chị ấy bị ra dịch nâu ( cỡ đáy quần chip ). Em có bảo chị ấy là nên nằm nghĩ ngơi đừng vận động nhìu. Vì nghe bảo là chị ấy pải đi chọn áo nên đi lại hơi nhìu. Qua hôm sau chị ấy gọi điện cho em nói là hôm nay ra nhìu hơn dù lúc sáng chị ấy ko thấy. Nhưng vì trưa chị ấy lại phải đi từ trưa tới chìu tối. Về nhà thấy ra nhìu như có kinh. Mà hiện tại thì chưa thể khám thai nơi bs chuyên khoa đc vì chị ấy chưa có chip ( bọn em ở nc ngoài ). Chị ấy chỉ tới bs gia đình và bs đề nghị lấy máu xn xem ,nói là nếu còn cao thì thai còn. Mà nếu thấp thì thai bị sảy. Từ sáng hôm nay tới giờ chị ấy vẫn còn bị ra nhưng ít hơn hôm qua ,và lúc ra lúc ngừng. Em cũng đang mang thai nhưng trộm vía bé nhà em khỏe và bụng e cũng to rồi. Nhưng e nghĩ trường hợp chị ấy có thể bị dọa sảy vì bị động thai. Mấy chị cho em hỏi liệu chị ấy bị thế có phải như e nghĩ hay ko ? Liệu thai chị ấy có thể giữ đc ko ạ ? Kết quả xn máu thì phải 1-2 hôm nữa mới có. Thấy cũng tội nên post bài hỏi các mẹ xem có mẹ nào rành hay từng như chị bạn e ko thì nói giúp em bít ? Cũng thấy thương và lo cho bà ấy quá vì mong có mà lại là lần đầu .