Các mẹ ơi giúp em với. Em đang rất lo lắng. Cả ngày hôm qua em đã khóc rất nhiều vì sợ. Tình hình là hôm qua thai của em được 5 tuần 3 ngày. Em tự tính như thế vì tháng trước em đi soi trứng biết chính xác ngày rụng trứng là 16/3. Ngày 29/3 em thử beta HCG là 103.2 U/L. Hôm qua em đi khám ở 125 Thái thịnh vì lúc sáng có ra một chút dịch nâu hồng. Bác sĩ cho siêu âm thành bụng và siêu âm đầu dò đều ko thấy túi thai. Mà bác sĩ cứ bảo thai của e tính theo KKC (23/2) thì giờ đc 6 tuần rồi mà chưa thấy vào tử cung thì phải theo dõi thêm và bảo em về nhà xét nghiệm lại máu. Hôm qua em xét nghiệm máu thì kết quả là 511 U/L. Em đọc kết quả thử máu đã lo lắng lắm rồi vì theo em biết thông thường cứ sau 48h là lượng BHCG lại tăng gấp đôi, vậy mà của em 12 ngày sau ko tăng hơn là mấy. Em cầm kq xét nghiệm ra phòng khám thì bác sĩ kê thuốc utrogestan 100mg cho uống và hẹn 1 tuần sau khám lại. Nhưng mẹ em đang nhờ một bác sĩ chuyên khoa 2 khác thì bác ý lại bảo ko đc uống thuốc ý khi thai chưa vào tử cung và bảo em mai xét nghiệm lại máu rồi báo bác ý. Nếu chỉ số bhcg ko tăng khả năng thai ngoài tử cung cao. Các mẹ ơi em sợ lắm. Đây là lần đầu em mang thai, em mong đứa con này lắm. Em chỉ cầu mong con di chuyển chậm nên chưa vào tử cung thôi. Vì e ko thấy mình có triệu chứng giống TNTC j cả. Em thỉng thoảng mới đau nhói bụng, nhiều người bảo vì thai đang làm tổ thôi. Các mẹ ơi em có hi vọng gì ko? Có mẹ nào hơn 5 tuần mà thai vẫn chưa vào TC và BHCG thấp như em ko?