Các chị ơi em mang thai tròn tuần thứ 40 rồi ạ. thứ 7 tuần trước có anh bác sĩ em quen ở viện có hẹn em ra khám vì em sốt ruột gần ngày đẻ rùi mà chưa có hiện tượng gì ( dự kiến ngày sinh của em là 23/4 :Worried: Nhưng k giám vào viện mà em chỉ đi siêu âm ngoài hôm thứ 3 thôi ( thai nhi pt bthường ạ, bsi siêu âm bảo sau 1 tuần chưa sinh thì nhập viện ngay. Đến hum qua anh bác sĩ gọi bảo sao k vào viện cho anh ý ktra. Rút cuộc hqa em có vào viện và đki khám. Lên bàn rùi bị 2 chị y tá khám ( khám gì mà lâu kinh, cứ ngoáy ngoáy :Crying: đau muốn chết luôn. ktra kết quả là cổ tử cung kín chưa mở.vì em đã bị đau bụng gì đâu. siêu âm thì k có vấn đề gì. Bác sĩ hẹn 1 tuần sau k thấy đau bụng thì nhập viện ngay.Đến lúc về nhà thì thấy bị ra 1 ít máu như bị rong kinh ngày cuối ý :Crying: . Từ chiều hôm qua đến giờ cứ khó chịu trong bụng. và ra xíu dịch màu nâu. Em vẫn đi lại sinh hoạt bình thường. chỉ thấy khó chịu ở bên dưới , chắc tại bị khám nên đau. Chẳng giám vào viện kiểm tra vì sợ bị "sờ" nữa thì chết mất :Crying: Lần sau có chửa nữa cũng rút kinh nghiệm chỉ đau bụng thì mới vào viện chứ chẳng dại mà vào đó kiểm tra:Crying: Có chị nào từng bị như em k ạ