Em hoang mang tột cùng quá! Tuần vừa rồi 11/12/12 em vợ em được 21,5w đã được bác sĩ ở phụ sản quốc tế SA 4D nhưng kết luận khôg thấy xuơng mũi. Trước đó, tuần thứ 12 đã đc làm các XN double test và các chỉ số đều bình thường, và cả siêu âm tim thai thì bé khỏe. Vợ em suy sụp khóc hết nước mắt, nhưng em phải giấu cơn đau vào lòng vì em nghĩ là nếu em suy sụp theo thì khôg biết hậu quả 2 mẹ con sẽ ra sao. Em đã đọc rát nhiều các kinh nghiệm các mẹ ở diễn đàn rất kỹ và phần nào cảm thấy nguôi ngoai. Sang tuần sau ngày 17/12/12 em đưa vợ đi SA 4 chiều lần nữa ở phòng khám bs Hà Tố Nguyên thì kết quả vẫn không thấy xuơng mũi. Bs Loan SA tư vấn nên đi Từ Dũ chọc ối, và sáng nay đã hoàn thành chọc. Bây giờ đợi kết quả vào 27/12 tới đây. Vào chọc thì bs phán tỉ lệ không xương mũi bị DOWN là 7/10. Em lại suy sụp lần 2. Trên diễn đàn em đọc được có bs nào ở trung tâm sức khỏe bà mẹ nào đó, tư vấn rằng: siêu âm 4D chưa chắc đã thấy xương mũi, nên em giờ đầu óc rỗng tuếch, ăn uống còn khôg thiết tha. Buồn quá các mẹ à. Mà nhìn vợ em như vầy em nghĩ thà rằng em mất bất cứ cái gì lớn lao đi chăng nữa cũng mong muốn rằng 2 mẹ con cô ấy luôn khỏe mạnh. Các mẹ hãy giúp em và 2 mẹ con vượt qua nỗi đau này. Chúc các mẹ đừng rơi vào tâm trạng của em