Các Mẹ vào tư vấn giúp em nhé.

Chẳng là em tham khảo, thấy người ta nói em bé còn trong bụng thì ban ngày ngủ, ban đêm thức nên "quấy" mẹ, khiến mẹ rất khó ngủ vào ban đêm. Sau khi chào đời, bé vẫn giữ "thói quen" đó vài tháng khiến nhiều mẹ "trắng dờn con mắt" ngồi canh bé, cho bú, thay tã... đến sáng. Mà tội nghiệp các mẹ, có ai thức nổi với con mình ngoài chính mình đâu :LoveStruc:

Em đang có bé đầu lòng, được 16 tuần rồi, thấy tình cảnh tréo ngoe cũng lo sợ. Bà ngoại thấy vậy mới nảy ra ý tưởng mà em thấy cũng ... có lý thiệt. Bà ngoại muốn em, ban ngày cho nghe nhạc, nói chuyện với bé, hoạt động nhẹ nhàng để cho bé cùng thức với mình. Còn ban đêm thì vào phòng yên tĩnh nhưng ko cho nghe nhạc, xoa bụng đễ vỗ về cho bé ngủ. Làm như vậy là tập cho bé thói quen thức ngày, ngủ đêm. Sau này sinh ra bé sẽ quen luôn, mẹ cũng đỡ vất vả thức trắng đêm với bé :LoveStruc:

Không biết có mẹ nào có cùng ý tưởng như bà ngoại bé không nhỉ ? Mà em cũng chưa biết là có hiệu quả không nữa, vì bé của em chưa máy nên em chưa kiểm chứng được ! Mẹ nào có kinh nghiệm về vấn đề này thì tư vấn giúp em với nhé ! :Battin ey:

Chúc các mẹ luôn xinh xắn rạng ngời, ăn ngủ khoẻ. Chúc các con "tròn ủm", khoẻ mạnh và ngoan ngoãn, không quấy mẹ nhé :Rose: