Chào các mẹ,

Hôm nay ức chế quá nên em lại lóp ngóp bò lên đây để xả stress cùng các mẹ. Em bầu gần 4 tháng, không bị nghén ngẩm gì nhưng cũng không tránh được nhiều lúc thấy mệt mỏi, uể oải.

Công việc của em là biên tập, chủ yếu nghĩ ý tưởng và làm việc với khách hàng. Đợt chưa lấy chồng thì em năng động, nhanh nhẹn nên sếp ko có ý gì chê trách. Giờ bầu bí lại tăng cân khá nhiều nên đi lại chậm chạp. Nhưng em chưa xin nghỉ ngày nào từ khi có bầu, trước mặt sếp vẫn luôn tỏ ra khỏe mạnh, vui vẻ.

Nhưng chẳng hiểu sao, dạo này sếp rất hay soi em. Mọi ý tưởng em đưa ra đều hay bị sếp soi thật kĩ, hoặc là ko hài lòng hoặc là bác bỏ thẳng. Mặc dù mọi ng thấy ý tưởng rất ok nhưng ý sếp vẫn là trên hết. Em đã cố nhịn, sửa đi sửa lại theo ý sếp, thế mà đỉnh điểm là hôm qua, sếp đọc lại bản ý tưởng rồi sạc cho em 1 trận, nói là ý tưởng cùn, thế này thế khác khiến em rất ức chế. Rồi sếp đưa ra cái ý tưởng bất khả thi của sếp, bắt em viết lại, mọi người chẳng ưng, nhưng đành chịu.

Chẳng hiểu sao, sếp luôn bắt chẹt em. Ý tưởng thì ko thể nói đúng, sai như 1 +1 =2 được. Mỗi người 1 quan điểm, đánh giá. Nhưng em cứ cảm thấy, bình thường em chẳng làm gì, sếp cũng khó chịu vs em ra mặt. Haizzz, cứ stress thế này, có khi em xin nghỉ làm mất. Công ty em làm là tư nhân, k hợp đồng, k bảo hiểm, nghỉ đẻ giờ ở nhà thì buồn và khó khăn tài chính mà cứ đi làm thế này thì nan giải quá :(