Chào các mẹ, từ khi biết được mình mang song thai thì có rất nhiều lo lắng. Mà chỉ lo lắng vẩn vơ vậy thôi, vì nghe, đọc vậy chứ ko biết thông tin nào đúng, sai. Nên mình lập ra topic này, mong các mẹ có kinh nghiệm chia sẻ cho mình và các mẹ khác mang song thai với nhé.

Một vấn đề mình đang lo lắng là v/v sinh non. Chả là mình mới đi khám, BS hỏi mình có thể xin nghỉ làm hoặc nghỉ làm 1 buổi có được không? Mình rất ngỡ ngàng sao lại phải nghỉ sớm thế? (Thai mình mới được 24 tuần) Bs nói là sợ sinh non, mà đã sinh đôi, 2 đứa đã nhỏ rồi mà còn sinh non nữa thì khó nuôi. Bs bảo thế, mình thêm lo. Bs còn cho minh thuốc chống co tử cung nữa.

Nhưng mình nghĩ, công việc của mình cũng nhẹ nhàng, với lại xin nghĩ chắc ko được, nên đang tính liều, tính làm thêm vài tháng nữa mới nghĩ, nhưng cũng lo, vì lỡ có chuyện gì thì hối hận đã muộn.

Mình thấy bs noi cung đúng, vì buổi sáng thì mình thấy khỏe mạnh,thường bị cứng bụng chỉ về buổi chiều thôi, chắc do về chiều mình mệt, nên thai gò.

Mình đang lo và băn khoăn, mẹ nào có kinh nghiệm, xin cho mình lời khuyên với nhé.

Cám ơn các mẹ. :Rose::Rose::Rose: