Review bỉm

Mình là mẹ Cu Tí, khi Cu Tí lên 3 tuổi, thì bắt đầu có em. Tiện đây mình sẽ review 3 loại bỉm Moony Natural, Huggies Platinum, Suitsky kháng khuẩn cho các mẹ một cách chân thực nhất. Mình biết đến Suitsky là thấy các KOC review khá nhiều và hiện tại em này cũng đang khá hót nên mình mua dùng thử, còn Moony và Huggies là bỉm truyền thống rồi. Hiện tại mình đang dùng cả 3 loại size S cho bé

hình ảnh

Về độ mỏng:

hình ảnh
Mỏng nhất là Suitsky, thứ 2 là Huggies Platinum, thứ 3 là Moony Natural.
Về độ mềm: Mình đánh giá 3 em này mềm như nhau, cả 3 đều mềm mịn cả mặt trong và mặt ngoài, Suitsky tuy sinh sau đẻ muộn hơn 2 anh cả nhưng cũng rất mềm. Cả 3 đều xứng đáng được điểm cộng ở phần này
Tuy nhiên, do Moony Natural, Huggies Platinum hơi dày nên cứ có cảm giác bé mặc bị cộm
Huggies Platinum hiện đang dùng dây chun kiểu cũ đằng sau hông nên mình nghĩ bé sẽ hơi khó chịu ở đó, vì nó hơi dày, còn Moony Natural và Suitsky chun mỏng hơn chút có lẽ bé sẽ dễ chịu hơn
hình ảnh

Huggies Platinum

hình ảnh
Suitsky
Về độ thấm hút: Hiện tại bé nhà mình còn nhỏ nên mình thấy cả 3 đều thấm hút rất tốt, bé mặc bỉm đều không bị tràn. Loại mỏng như Suitsky thấy vẫn thấm hút tốt, nhưng chưa rõ liệu bé lớn hơn nữa, thì loại mỏng như Suitsky có dùng được qua đêm không? Mình sẽ cho bé thử theo từng độ tuổi và review cho các mẹ nhé
Cảm ơn các mẹ đã tranh thủ đọc Review của mình!