Mình muốn tham khảo ý kiến của các mẹ về sinh mổ lần 2 nhé, đứa đầu mình sinh mổ nhưng ngày đó ngốc quá chẳng để ý nên không biết lý do, tuần trước đi khám được 37-38 tuần bác sĩ Uyên nói bé được khoảng 3-3.1kg. Bác nói tuần sau tái khám thì nói bác sĩ Dung mổ cho luôn không để đau bụng sợ nguy hiểm đến vết mổ cũ. Mình cũng định nếu không có gì thì thứ 5 tuần này tái khám sẽ nhờ bác sĩ mổ luôn cho nhưng MC mình cứ nói để đẻ tự nhiên khi nào đau mới đi. Tối qua tự dưng thấy em bé trườn ghê quá, đau rát vết mổ bên trong làm mình ứa nước mắt và lo sợ nghĩ sáng nay đến khám rồi nhờ bác sĩ mổ luôn nhưng đến sáng lại bình thường. hình như chỉ đau lúc nào em bé trườn nhiều phía dưới thôi. các mẹ ơi trường hợp của mình có nên để đau tự nhiên không nhỉ, làm sao biết cơ địa của mình như thế nào mà chờ nhỡ vết mổ rách lại cũng sợ nhưng chỉ định mổ lúc bé chưa đến ngày ra cũng tội. Mình đang băn khoăn cho mình lời khuyên với nhé. À mình đang theo bác sĩ Kiều Dung được 5 lần khám nhưng 3 lần vào bác sĩ Hoàng Uyên vì bác Dung bận mổ ở chỗ khác không đến khám theo lịch, có mẹ nào biết về bác sĩ Uyên ở Y Dược HVT không?