Chào cả nhà, tình hình là Smod thông báo là tầng 1 đã đủ số bài, nên mình mạn phép mở tầng 2 để các mẹ tham gia thảo luận tiếp.

Link tầng 1 của nhà mình đây nhé các mẹ : http://www.webtretho.com/forum/f92/que-thu-thai-1-vach-dam-1-vach-mo-thi-co-thai-hay-khong-1821834/

Mình xin tổng kết 1 số bài tiêu biểu trong tầng 1 để các mẹ tiện theo dõi, nhưng đại khái tổng quát lại 1 vạch mờ, 1 vạch đậm là đến 90% đã có tin vui rồi các mẹ nhé :)

Giờ này tháng trước em cũng đang chậm kinh, chậm kinh 10 ngày em thử que lên 1 đaajm 1 nhạt, đợi mấy hôm sau thử lại thì đậm dần lên, giờ em bầu đc 7w rồi ạ ^^

Chúc chị sớm có tin mừng nghen ;)

Nồng độ Beta Hcg còn tùy cơ địa từng người nữa, chị chậm kinh hơn 10 ngày mới lên 2v, mà v2 rất mờ, để từ sáng đến chiều mới thấy, cứ tưởng que bị hư (nhưng mà quicktick ít khi hư), để vài ngày thử lại thì đậm lên, giờ chị có thai 25w rồi. Em chắc đứa đầu, thường có thai 4-5w thai bắt đầu làm tổ ơ tử cung, em sẽ thấy hơi đau bụng, giống như đau bùng kinh. Nhưng nếu đau dữ dội và ra máu thì em đi bệnh viện liền nha.

Theo kinh nghiệm của mình thì các mẹ nên mua vài loại que thử cho chắc :D Như đợt mình mới có thì mặc dù chưa đến ngày nhưng mình đã thử que rồi (vì V C mình có tính ngày mà :P) Thử thì nên vào sáng sớm, lần đi tiểu đầu tiên.

Lần đầu mình thử ko hề lên vạch nào, những hôm sau ngày nào cũng thử 1 que (vẫn giữ que cũ lại để so sánh). Khoảng 10 ngày sau khi quan hệ thì mình lên vạch 2 mờ ảo sương khói, hét ầm lên và dựng chồng dậy soi cho kỹ xem có đúng là có lên v2 hay ko :)) Đến lúc trễ kinh tầm 2, 3 ngày thì v2 lên đỏ chót rùi ^^

Các mẹ có v1 đậm, v2 mờ ảo thì cứ yên tâm nhé. Con yêu sắp về với mình rồi đó @};-

Chào các mẹ. Em tàu ngầm lâu lắm rồi hôm nay mới ngoi lên chia sẻ cùng các mẹ nè. Cách đây 2 tuần em cũng đọc hết tất cả các topic nói về dấu hiệu mang thai này nọ xem có giống mình ko. Càng đọc càng hết hi vọng vì chẳng ai giống em j cả. Vì mang thai lần đầu nên e chưa có kinh nghiệm, que thử lên 2v và chậm kinh 1 tuần e vẫn chưa tin cơ. Nhưng hôm nay đi xét nghiệm máu và biết tin chính xác thì giờ em vui quá ko ngủ đc đây.

Chia sẻ với các mẹ kinh nghiệm của em nhé. Em mới thả 2 tháng nay mà đón đc con yêu về luôn rồi nè. Tháng này em thấy khác hẳn các chu kỳ trc của mình luôn. Sau khi rụng trứng là AD khô ráo. Em cũng ko thấy mệt mỏi j cả. Ngực cũng ko đau như các tháng trc. Đến khi e chậm kinh 1 ngày mới thấy đau đầu ti, thi thoảng hơi buồn nôn và đi tè đêm cơ. Đến giờ là e chậm kinh đc 8 ngày rồi cơ thể vẫn ko có thay đổi j mấy đâu. Nên các mẹ đừng mong ngóng con quá dễ có dấu hiệu giả đấy, cứ vui tươi thoải mái con yêu sẽ nhanh về thôi. Em chúc các mẹ ai cũng 2 vạch đỏ chót như em nhé hihi!

@gaume92: mình bằng tuổi bạn đấy. Hôm chậm kinh 1 ngày mình thử que lúc chiều tối cũng thấy vạch 2 mờ ảo như sương khói hiện lên. Lúc đầu còn ko tin cơ cứ nghĩ mình hoa mắt. Sáng hôm sau thử lại vẫn mờ như thế. Nhưng từ ngày thứ 3 là vạch 2 đậm lên nhiều. Nên mình nghĩ bạn có rồi đấy! Chúc mừng nhé hihi!