Điện thoại di động có thể gây ảnh hưởng xấu đến chị em bầu bí, cho nên lời khuyên tốt nhất cho chị em là không nên bỏ điện thoại di động trong túi áo, hay quần. Vì các nhà nghiên cứu cho rằng họ không thể khẳng định được những nguy cơ trong điện thoại, nhưng chắc chắn rằng nó có ảnh hưởng đến sức khỏe của thai phụ và thai nhi.

Các tín hiệu của điện thoại sẽ ảnh hưởng đến sự phát triển của em bé khoảng 40%.

"Dữ liệu của chúng tôi cho thấy rằng nguyên nhân là do sự tiếp xúc với điện thoại gây ra tình trạng này, mặc dù rất khó hiểu làm thế nào điều này xảy ra" - Tiến sĩ Leeka Kheifets, một nhà nghiên cứu tại trường Y tế công cộng ở Mỹ cho biết.

Cũng có nhiều người cho rằng đừng bao giờ đổ lỗi cho sự ảnh hưởng của điện thoại di động, vì rất có thể sự phát triển của thai nhi nó cũng bị ảnh hường bởi nhiều yếu tố khác.

Tuy nhiên, tốt nhất chị em nên làm theo lời cảnh báo của các chuyên gia, dù sao đi nữa thì tác hại của điện thoại di động đến với sức khỏe con người là rõ ràng quá rồi. Việc nó ảnh hưởng đến bà bầu và thai nhi là không tránh khỏi. Vì vậy chị em nên cẩn thận với việc xài điện thoại của mình trong thời gian này nhé.