Da là cơ quan lớn nhất của cơ thế và da của trẻ sơ sinh rất nhạy cảm, đặc biệt chưa quen với nhiều chất kích thích mà người lớn tiếp xúc hàng ngày. Trong khi nước giặt thông thường có thể làm sạch quần áo hiệu quả nhưng có thể để lại dư lượng chất tẩy rửa đáng kể.

Dư lượng này không ảnh hưởng đến hầu hết chúng ta, nhưng đối với trẻ sơ sinh, nó có thể gây kích ứng da, mẩn ngứa, thậm chí viêm da. Vì vậy, lựa chọn  nước giặt hóa chất tẩy rửa nhẹ nhàng hoặc được nghiên cứu dành riêng cho trẻ sơ sinh có thể làm giảm khả năng tiếp xúc với hóa chất trên da bé. Và điều này cực kì quan trọng các Mẹ nha !!

Enzym là gì ? Nước giặt Enzym như thế nào ?

Các chất giặt rửa chứa enzym là ví dụ điển hình của những xu hướng công nghệ mới. Hiện nay bột giặt chứa enzym đang được sử dụng phổ biến. Nhờ enzym nên bột giặt có tính năng giặt rửa cao hơn ở nhiệt độ thấp hơn và có thể bị phân hủy sinh học, Do đó giúp tiết kiệm năng lượng và góp phần đáng kể giảm ô nhiễm môi trường.

Bản chất của Enzym là protein, nhưng không phải tất cả các protein đều là enzym mà chỉ những protein có khả năng tham gia xúc tác vào phản ứng sinh hóa. Enzym có những dạng cấu trúc sau: các khối với khoảng 20 axit amin khác nhau, các chuỗi axit amin, các mạch axit amin gấp, cấu trúc không gian ba chiều. Enzym là chất xúc tác sinh học. Bản thân nó không tham gia phản ứng nhưng giúp tăng tốc độ của phản ứng bằng cách làm giảm mức năng lượng hoạt hóa cần thiết.

Công dụng của nước giặt Enzym :

- Có thể sử dụng để giặt tay hoặc giặt máy.

- Làm sạch vết bẩn nhanh chóng ngay cả trên vết bẩn khó sạch.

- Hương thơm dễ chịu, không gây kích ứng da. An toàn cho làn da trẻ nhỏ.

Nên mua sản phẩm nào ? Ở đâu là chất lượng ?

Do bạn thân than phiền với mình về việc sử dụng nước giặt không phù hợp khiến bé ngứa ngấy, khó chịu nên mình đã giới thiệu nước giặt BuB&MuM. Mình biết sản phẩm này nhờ mẹ mình và mình xài rất hiệu quả nên thông qua chia sẻ với đứa bạn mình muốn mọi người hãy dùng sản phẩm này xem thế nào nhé

hình ảnh

Mình thường đặt trên Shopee và Lazada. Hiện cũng đang có chương trình sale đấy mọi người nên hãy nhanh tay để không bị bỏ lỡ sản phẩm tuyệt vời nay nha !!!!