Trời thật mát, làm em dâng trào cảm xúc muốn có 1 câu chuyện của riêng mình.

Em cũng chuẩn bị là 1 Single Mom, nhưng bên cạnh em có gia đình, bạn bè đều giang vòng tay yêu thương với em. Em có 1 người bố tuyệt vời, luôn bên cạnh em những lúc em khó khăn nhất, là người thấu tình đạt lý.

Thời gian đầu khi phải đối mặt với sự thật em sẽ là 1 SM em buồn nhiều lắm, lang thang các diễn đàn, topic để đọc các bài viết của mọi người có hoàn cảnh như mình. Nhưng em không bao giờ có ý định sẽ bỏ thai đi, con là của trời cho bỏ đi sẽ tội đến nhường nào. Em bé của em được 25w rồi đấy, trộm vía bé đạp nhiều lắm, con gái các mẹ ạ.

Ngày trước tuy là không tin vào bói toán nhưng em cũng theo chân mọi người đi xem mấy nơi, xem chẳng đúng gì cả cho đến ngày khi em được chị con nhà bác gọi sang, 1 em sinh viên thực tập trong lớp chị ấy xem bói chuẩn lắm và chị ấy nhờ em ấy xem cho em. Nói mọi thứ về em chuẩn lắm í, vừa nhìn thấy em em ấy đã nói là " bụng bầu con gái, trộm vía bé gái xinh lắm đấy mà dễ nuôi...... " . Ôi còn gì hạnh phúc hơn khi con khỏe mạnh, đáng yêu. Em ấy bảo chị
mang thai bé gái
chứ bé trai thì lại khác, bé gái đứng đầu đứng số cho em, đẻ bé ra từ đâu em có lộc từ đấy. (bố em từ ngày xưa khi em đang yêu người này đã bảo :"mày phải có con gái đầu lòng mới tốt, đứng đầu đứng số...", bố em đọc sách nhiều và cũng biết 1 ít về lý số )

Có điều là em là người tỉnh lẻ, em đang đi lam và thuê trọ, cứ nghĩ đến cảnh ít nữa khi con em cứng cáp em lại phải gửi về cho ông bà nuôi thì em buồn lắm, mong con từng ngày để được gặp con. Khi buổi tối buổi tối buồn buồn em thường khóc, không phải khóc vì số phận trớ trêu khi chúng em yêu nhau mà bị ngăn cấm bởi số phận mà em khóc vì sau này phải sống xa con em không chịu được, cứ nằm khóc mãi thôi.

Các mẹ ơi có con vào hạnh phúc lắm nhỉ? tất nhiên cũng rất vất vả. Chúc SM và các mẹ khỏe, vui vẻ để chăm sóc các bé tốt hơn nữa.