Hôm vừa rồi em có đem nước nhà mình đi xét nghiệm tại viện khoa học công nghệ Việt Nam em nhìn kết quả mà sợ run hết chân tay .Em chỉ thử 6 chỉ tiêu cơ bản và kết quả như sau

Đvị tính Giới hạn tối đa Thực tế

1-Amoni Mg/l 1,5 20

2-Asen Mg/l 0,01 0,03

3-Sắt Mg/l 0,5 1,5

4-Mangan Mg/l 0,5 1

5-Chì Mg/l 0,01 0,025

6-Nitrit Mg/l 3 6

Các chỉ tiêu đều cao hơn mức cho phép nhiều lần các bác trên viện có khuyến cáo mức độ nhiễm độc Amoni và Asen là nghiêm trọng đặc biệt nguy hiểm vì hai chất này là nguồn gôc của một loạt các bệnh như ung thư ,các bệnh hô hấp và suy giảm trí nhớ đặc biệt nguy hiểm với trẻ em và phụ nữ mang thai ,nghe xong em muốn té sỉu tại chỗ em thì không lo cho mình nhưng còn 2 thằng nhóc nhà em(em đang mang thai tháng thứ 4 ), không biết tính sao ,vào nhà máy nước chỗ em đưa kết quả cho họ xem họ chỉ bảo …(không có tiền đầu tư công nghệ cô muốn dùng thì dùng không thì thôi ) Em lại càng hoang mang em bó tay họ luôn

Tiện đây cũng khuyên các mẹ đang mang bầu lên chủ động đi xét nghiệm nước của nhà mình để có cách khác phục không thì nguy hiểm cho mình và thai nhi , ai có nhu cầu có thể alo theo số 0982899843 gặp anh Vinh người của viện khoa học sẽ lên lấy mấu nước và đem đi xét nghiệm kết quả có sau 1 tuần chi phí cũng không đắt quá 200.000 cho 6 chỉ tiêu ….

Ai có kinh nghiệm sử dụng nước cho bản thân khi đang mang thai chỉ giúp em với .Em cám ơn rất nhiều