Bỗng nhiên mình bị ngứa bụng kinh khủng khi mang bầu mấy tuần cuối. Trời ơi là trời, ngứa không thể nào mà chịu được. Đầu tiên là ngứa bụng, sau đó lan xuống 2 chân, nổi mẩn đỏ dầy đặc lên như bị lên mề đay gì đó. Có lúc buồn quá mình phát khóc lên được. Mình lên mạng tìm kiếm cách chữa, hoá ra cũng có rất nhiều mẹ bầu bị vấn đề ngứa ngáy này làm phiền mà xem ra không có 1 phương pháp nào chữa triệt để ngay được. Giờ mình đã đỡ rồi nên lập topic này để các mẹ chia sẻ kinh nghiệm chữa ngứa cho các mẹ bỗng nhiên mang bầu bị ngứa tham khảo nhé.

Ban đầu mình dùng Hồ nước (mua ở hiệu thuốc- 5K/lọ) bôi thì chỉ dịu dịu đi, sau đó 1 thời gian vẫn ngứa bùng lên. Rồi may quá chị dâu mình lấy cho thuốc lá ở trên quê gửi xuống cho tắm (đại loại gồm nhiều loại lá do người dân tộc lấy). Tắm được 3 lần thì thấy đỡ được 70-80%. Về ăn uống thì mình điều chỉnh lại, không dám ăn đồ nóng nữa, uống nước râu ngô, uống Boganic, uống thật nhiều nước. Giờ thì cũng đỡ nhiều rồi. ôi cứ nghĩ lại lúc ngứa gãi kì cạch suốt đêm không ngủ được mình lại toát cả mồ hôi hột....

Vậy mẹ bầu nào mà có kinh nghiệm nào hay hơn nữa thì cùng chia sẻ cho các chị em mang bầu bị ngứa để cùng thực hiện để nhanh chóng giải quyết con sâu ngứa này nhé....