Chào các mẹ. Em lại lăng tăng vụ này nên muốn hỏi các mẹ.

Em bắt đầu nghén chính thức vào ngày thứ 48CK (theo siêu âm thì thai được 4 tuần, CKK 31 ngày). Thời điểm này em ko còn đau bụng nữa, đau lưng thì ít, ngực ko còn căng nữa (mẹ em nói do ăn ko được nên ngực ko căng nữa), AD thì ra cái chất nước màu vàng nhạt y như bị són tiểu cùng với dịch nhầy. Ăn uống thì nghén cả nước, mỗi lần chỉ ăn nửa chén cơm, còn lại húp canh. Bữa phụ em cố gắng ăn bánh mì sandwich, ăn sữa chua và trái cây. Sáng sớm là em nghén nhiều nhất. Tuy nhiên em ko ói nhiều, 1 ngày chỉ nôn 1-3 lần khi ăn thứ gì đó khó tiêu (trong vòng 5p sau khi ăn là ra ngoài hết), còn lại là nôn ra nước và nôn khan. Thời điểm này em tránh nằm nhiều vì nằm càng khiến em mệt mỏi và buồn nôn nhiều hơn.

Đúng 2 tuần sau, triệu chứng nghén bắt đầu giảm, em chỉ còn mệt vào buổi sáng, ko còn nôn nữa, chỉ bị khó chịu với mùi dầu mỡ và mùi cá sau khi nấu chín(khi em làm cá em ko bị gì hết). Có điều em bắt đầu bị đau lưng nhiều, ngực căng và đau tiếp tục. Em uống được sữa, mỗi ngày em đều ăn nửa trái đu đủ chín(khoảng 200g, do bị bón nặng nên phải ăn), 10 trái chuối sáp(300-400g), 1 bịch bánh bông lan (10 cái nhỏ nhỏ) và ăn chuối, chôm chôm. Bữa ăn chính thì ăn được 1 chén rưỡi cơm.

Từ thời điểm nghén ít cho tới nay là 2 tuần rồi. Tính theo siêu âm thì hiện tại em được 8 tuần, còn tính theo KKC thì 11 tuần. 2 ngày nay em ko ăn đu đủ, chuối và bánh nữa vì hết bón rồi. Nay em chỉ ăn chuối sứ (chuối xiêm) thôi và ăn trái cây lặt vặt. Xin cho em hỏi liệu em nghén có quá ít ko? Em chưa thấy ai mà nghén ít như em cả nên em hơi lo. Mà nếu giờ cho em nghén lại như hồi đầu thì chắc chịu ko nổi vì ăn uống ko được.

P/S: À, em bắt đầu biết thèm ăn rồi. Ăn cơm tấm và hủ tiếu, bánh canh thì ko cho người bán bỏ dầu mỡ, em cũng chỉ ăn được ít ít, ngán là bỏ vì ăn nữa sợ "tạo phản". Em thèm ăn dưa giá, củ kiệu nhưng mấy thứ này ăn ko tốt cho bao tử nên ko dám. Muốn ăn canh rau má nấu với thịt bằm cũng ko dám vì món này mát quá cũng ko tốt. MẤy thứ em thèm toàn mấy thứ kị cho bà bầu ko à. hic...