Chào mọi người ! em mang thai đc hôm nay đúng 33w :">

Em nôn gặp con nên đã mua đồ để chuẩn bị đi sinh từ sớm !

Nhưng khi bỏ đồ vào giỏ thì cứ như đi cắm trại xa =.='' Vì đồ quá " cồng kềnh "

Em sợ mình mang nhiều vài thứ ko dùng đến thì cực thân mà ít thì thiếu !!!

E đã bỏ bớt ra vài thứ và trong giỏ đồ em là vài thứ sau đây mọi người xem và góp ý giúp em có thiếu và dư gì ko ! quần áo em mang có đủ ko hay phải mang thêm và mang thêm bao nhiêu cái nhé !

Giỏ em gồm có :

-2 bịch BVS cho mẹ (Diana dành cho ng sau khi sinh)

- 2 bịch miếng lót sơ sinh cho con (mọi thứ e đã bỏ bớt lại , ko biết có cần mang thêm ko các mẹ và ko biết có đủ ko ạ)

- 2 khăn lớn cho bé () dùng để quấn và đắp cho bé )

- 1 khăn gạc loại lớn (đủ quấn bé lun , em mua và mang theo nhưng cũng ko biết để làm gì ))

-5 khăn mặt vuông

-2 khăn lông lau mình cho bé loại vừa

-1 bịch khăn sữa 10 cái

-2 hộp băng rốn

-1 chai dầu tắm bé

- 1 chai dầu khuynh diệp

- 1 gối nằm cho bé

- 5 cái áo sơ sinh

-4 cái quấn dài sơ sinh

- 10 cái tả vải để lót tả

-1 hộp phấn

- 2 bịch quần lót giấy cho mẹ

- 1 chai nước rửa phụ khoa

- 2 hộp gạc rơ miệng

-5 đôi vớ chân và tay cho con

-1 áo khoác cho bé

-1 hộp sữa bột Dielac cho trẻ sơ sinh

- 2 bình sữa

- 1 bịch bông gòn lớn

- 1 thìa nhỏ

-kem đánh răng , sữa tắm

-1 bộ đồ cho mẹ khi xuất viện

mọi người coi và giúp em nhé ! em dự định sinh ở Hùng Vương .do lềnh kềnh quá em bỏ bott71 lại và chỉ đem nhiu đó ! ko biết có đủ trong những ngày trong bệnh viện ko ạ !

Và em mún hỏi cái khăn gạc mà như khăn sữa mà to thật to ý ! đủ để quấn cả bé mình dùng để làm gì ? có cần mang theo ko ?? Sau khi sinh e có nhất thiết phải mang vớ và bịt gòn vào tai ko ? em ko có ai giúp đỡ nhìu nên mọi thứ đều tự tìm hỉu nên thắc mác nhiều các mẹ giúp em nhé !

e có sắm 1 cái miếng lót = cao su mỏng lót cho bé nằm . ko biết có cần mang vào BV ko ?

Tư vấn giúp em nhé mọi ng. e có mang dư và cần bớt đi ko ? Vì em nghe 1 người chị nói là chị ấy cbị túi đồ cũng khá gọn . nhưng e tham khảo trên mạng và cbị những thứ như trên xong thì .... cả 1 cái ba lô nặng ì và thêm 1 túi xách nhỏ .

mọi người có kinh nghiệm vào chia sẽ giúp em nhé :"> cuií tháng 7 em sinh rồi